ਠਰਦੀ ਠੰਢ ਚ ਸੜਕ ਤੇ ਰਹਿਣ ਨੂੰ ਮਜਬੂਰ ਬਜ਼ੁਰਗ ਜੋੜਾ ਏਨੀ ਮਾੜੀ ਤਾਂ ਰੱਬ ਕਿਸੇ ਨਾਲ ਵੀ ਨਾ ਕਰੇ

Uncategorized

ਗੱਲ ਕਰਦਿਆਂ ਤਰਨਤਾਰਨ ਦੇ ਵਿੱਚ ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਲੋਕ ਗੱਲਾਂ ਕਰਦੇ ਕਿ ਬਹੁਤ ਵੱਡੇ ਵੱਡੇ ਦਿਆਲੂ ਬੈਠਿਆ ਬੜੀਆਂ ਵੱਡੀਆਂ ਸੇਵਾ ਕਰਦਿਆਂ ਕਰਦਿਆਂ ਪਰ ਕਈ ਥਾਵਾਂ ਤੇ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਚਿਡ਼ੀ ਪਾਉਣ ਚ ਨਹੀਂ ਪਹੁੰਚੀ ਆਉਂਦੀ ਪਰ ਲੋਕ ਕਈ ਚੜ੍ਹਿਆ ਤਰਨਤਾਰਨ ਦੇ ਅਧੀਨਪੁਰ ਦੇ ਰਹਿਣ ਵਾਲੇ ਇਕ ਬਜ਼ੁਰਗ ਜੋੜਾ ਅੱਜ ਆਪਣਾ ਇੰਨਾ ਜਿਆਦਾ ਗ਼ਰੀਬੀ ਤੋਂ ਹੇਠਾਂ ਆ ਚੁੱਕਾ ਇਹ ਆਪਣਾ ਗੁਜ਼ਾਰਾ ਬਹੁਤ ਮੁਸ਼ਕਲ ਨਾਲ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ ਹਾਏ ਵੇ ਅੰਬਰਸਰ ਤੋਂ ਲੈ ਕੇ ਹਰੀਕੇ ਇਸ ਰੋਡ ਦੇ ਉਪਰ ਸਾਈਡ ਤੇ ਗ਼ਰੀਬ ਜੋੜੇ ਨੇ ਬਜ਼ੁਰਗ ਜੋੜੇ ਨੇ ਆਪਣਾ ਰਹਿਣ ਬਸੇਰਾ ਬਣਾਇਆ ਹੋਇਆ ਹੈ

ਜਿੱਥੇ ਅੱਜ ਤਕ ਕੋਈ ਵੀ ਸਰਕਾਰੀ ਨੁਮਾਇੰਦਾ ਪਹੁੰਚ ਕੇ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਮਦਦ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕਿਆ ਤੇ ਇਹ ਬਜ਼ੁਰਗ ਜੋੜਾ ਇੱਕ ਛੋਟੇ ਜਿਹੇ ਬਾਂਸਾਂ ਦਾ ਘਰ ਬਣਾ ਕੇ ਉਹਦੇ ਵਿੱਚ ਗੁਜ਼ਾਰਾ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ ਬਹੁਤ ਔਖਾ ਗੁਜ਼ਾਰਾ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਹੋ ਰਿਹਾ ਪਰ ਕੋਈ ਵੀ ਸਰਕਾਰੀ ਮਦਦ ਨਹੀਂ ਮਿਲੀ ਹਾਲੇ ਤਕ ਤੇ ਸੜਕ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਇੱਕ ਪਾਸੇ ਚੁੱਲ੍ਹਾ ਚੌਂਕਾ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਆਪਣਾ ਬਣਾਇਆ ਹੋਇਆ ਹੈ ਇੱਥੇ ਬਣਾ ਕੇ ਉਹ ਰੋਟੀ ਬਗੈਰ ਆਪਣਾ ਗੁਜ਼ਾਰਾ ਬੜੀ ਮੁਸ਼ਕਲ ਨਾਲ ਕਰਦੇ ਹਾਂ

ਤੇ ਉਹ ਥੋੜ੍ਹਾ ਮੋਟਾ ਸਮਾਨ ਵੇਚ ਕੇ ਆਪਣਾ ਗੁਜ਼ਾਰਾ ਕਰ ਰਹੇ ਨੇ ਤੇ ਗ਼ਰੀਬ ਜੋੜਾ ਧੁੱਪੇ ਬੈਠਾ ਹੈ ਤੇ ਬਾਪੂ ਜੀ ਕੋਲੋਂ ਆਪਣੇ ਪੈਰਾਂ ਉੱਪਰ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਤੁਰਿਆ ਵੀ ਨਹੀਂ ਜਾਂਦਾ ਤੇ ਸਰਕਾਰ ਇਨ੍ਹਾਂ ਜੋੜਿਆਂ ਨੂੰ ਕਿਉਂ ਨਹੀਂ ਦੇਖ ਰਹੀਆਂ ਤੇ ਡੀਸੀ ਦਫ਼ਤਰ ਲਵੇ ਅਤੇ ਉਹ ਹਮੇਸ਼ਾਂ ਇਸ ਸੜਕ ਉੱਪਰ ਦੀ ਜਾਂਦੇ ਹੋਣਗੇ ਪਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਵਿਕਦੇ ਵੀ ਮਦਦ ਨਹੀਂ ਕੀਤੀ ਇਸ ਜੋੜਾ ਦੀ

ਜੇਕਰ ਸਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਦਿੱਤੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਵਧੀਆ ਲੱਗੀ ਤਾਂ ਇਸ ਨੂੰ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰੋ ਤੇ ਨਾਲ ਹੀ ਹੋਰ ਖ਼ਬਰਾਂ ਤੇ ਪੋਸਟਾਂ ਨੂੰ ਦੇਖਣ ਦੇ ਲਈ ਪੇਜ ਨੂੰ ਜ਼ਰੂਰ ਲਾਈਕ ਕਰੋ ਜੀ ਇਹ ਖ਼ਬਰ ਸਿਰਫ਼ ਵੀਡੀਓ ਦੇ ਆਧਾਰ ਤੇ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ ਇਹਦੇ ਵਿੱਚ ਸਾਡਾ ਕੋਈ ਲੈਣਾ ਦੇਣਾ ਨਹੀਂ ਹੈ

 

Leave a Reply

Your email address will not be published.