ਭ੍ਰਿਸ਼ਟਾਚਾਰ ਚ ਪੰਜਾਬ 5ਵੇ ਨੰਬਰ ਤੇ ਪੰਜਾਬ ਪੁਲੀਸ ਦੀ ਰਿਸ਼ਤਵਖੋਰੀ ਚ ਕਿਹੜੇ ਨੰਬਰ ਤੇ

Uncategorized

ਆਮ ਆਦਮੀ ਜਦੋਂ ਵੀ ਸਰਕਾਰੀ ਦਫ਼ਤਰਾਂ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਕਰਵਾਉਣ ਦੇ ਲਈ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਬਿਨਾਂ ਰਿਸ਼ਵਤ ਦਿੱਤੇ ਉਹਦਾ ਕੋਈ ਵੀ ਕੰਮ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ ਨੌਕਰਸ਼ਾਹੀ ਦੇ ਵਿੱਚ ਰਿਸ਼ਵਤ ਦਾ ਭਾਵ ਭ੍ਰਿਸ਼ਟਾਚਾਰ ਦਾ ਕੋਹੜ ਏਨਾ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਸਰਕਾਰਾਂ ਦੇ ਵੱਲੋਂ ਵੀਹ ਸਕੂਲ ਨੂੰ ਕੱਢਣ ਦੀ ਕੋਈ ਵੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਨਹੀਂ ਕੀਤੀ ਗਈ ਤੇ ਦਿਨੋਂ ਦਿਨ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਵਿੱਚ ਭ੍ਰਿਸ਼ਟਾਚਾਰ ਵਧਦਾ ਹੀ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਦੋ ਹਜਾਰ ਉਨੀ ਦੇ ਵਿਚ ਇੰਡੀਆ ਕਰੱਸ ਨੂੰ ਸਰਵੇ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਪੂਰੇ ਦੇਸ਼ ਭਰ ਦੇ ਵਿੱਚ ਪੰਜਾਬ ਭ੍ਰਿਸ਼ਟਾਚਾਰ ਦੇ ਵਿੱਚ ਪੰਜਵੇਂ ਨੰਬਰ ਤੇ ਆਉਂਦਾ ਏ

ਤੇ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਤਰੇਂਹਠ ਫ਼ੀਸਦੀ ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਮੰਨਣਾ ਹੈ ਕਿ ਰਿਸ਼ਵਤ ਦਿੱਤੇ ਬਿਨਾਂ ਕੋਈ ਵੀ ਕੰਮ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ ਪੰਜਾਬ ਸੱਥ ਵੱਲ ਰਿਸ਼ਵਤ ਹੁੰਦੀ ਐ ਜ਼ਮੀਨਾਂ ਦੀ ਰਜਿਸਟਰੀ ਕਰਵਾਉਣ ਦੇ ਵੇਲੇ ਸਤਵੰਜਾ ਪਰਸੈਂਟ ਪੰਜਾਬ ਵਿਚ ਰਿਸ਼ਵਤ ਜ਼ਮੀਨਾਂ ਰਜਿਸਟਰੀ ਆਉਂਦੇ ਵੇਲੇ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਤੇ ਉਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇੱਕੀ ਪਰਸੈਂਟ ਰਿਸ਼ਵਤ ਪੁਲਸ ਦੇ ਮਾਮਲਿਆਂ ਦੇ ਵਿੱਚ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਉਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਚੌਦਾਂ ਪਰਸੈਂਟ ਰਿਸ਼ਵਤ ਨਗਰ ਨਿਗਮ ਦੇ ਕੰਮਾਂ ਦੇ ਵਿੱਚ ਹੁੰਦੀਆਂ ਤੇ ਅੱਠ ਫ਼ੀਸਦੀ ਰਿਸ਼ਵਤ ਹੋਰ ਕੰਮਾਂ ਦੇ ਵੇਚ ਦਿੱਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ

ਕਿ ਪੰਜਾਬ ਤੋਂ ਅੱਗੇ ਕਿਹੜੇ ਰਾਹੀਂ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਵਿੱਚ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਧ ਭ੍ਰਿਸ਼ਟਾਚਾਰ ਹੁੰਦਾ ਤਾਂ ਪਹਿਲੇ ਨੰਬਰ ਤੇ ਰਾਜਸਥਾਨ ਨੇ ਉਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਬਿਹਾਰ ਤੇ ਤੀਜੇ ਨੰਬਰ ਤੇ ਝਾਰਖੰਡ ਤੇ ਉੱਤਰ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਤੇ ਚੌਥੇ ਨੰਬਰ ਤੇ ਤਿਲੰਗਾਨਾ ਤੇ ਪੰਜਵੇਂ ਨੰਬਰ ਤੇ ਪੰਜਾਬ ਆਉਂਦਾ ਏ ਇਨ੍ਹਾਂ ਰਾਜਾਂ ਦੇ ਵਿੱਚ ਪੂਰੇ ਦੇਸ਼ ਭਰ ਚ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਧ ਭ੍ਰਿਸ਼ਟਾਚਾਰ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਜੇਕਰ ਗੱਲ ਕਰਦਿਆਂ ਪੰਜਾਬ ਪੁਲੀਸ ਦੀ ਤਾਂ ਪੰਜਾਬ ਪੁਲਸ ਵੀ ਇਸ ਵਿੱਚ ਕੋਈ ਤੰਗੀ ਦਾਦੀ ਦੇ ਉੱਪਰ ਨੇ ਪੂਰੇ ਦੇਸ਼ ਭਰ ਵਿਚੋਂ ਪੰਜਾਬ ਪੁਲੀਸ ਅੱਠਵੇਂ ਨੰਬਰ ਤੇ ਆਉਂਦੀ ਹੈ ਭ੍ਰਿਸ਼ਟਾਚਾਰ ਦੇ ਵਿਚ ਪੰਜਾਬ ਪੁਲਸ ਪੂਰੇ ਦੇਸ਼ ਭਰ ਦੇ ਵਿਚੋਂ

Leave a Reply

Your email address will not be published.