ਵਾਹਨ ਚਾਲਕਾਂ ਲਈ ਜ਼ਰੂਰੀ ਖਬਰ ਜਲਦ ਹੀ ਨਵੇਂ ਰੇਟਾਂ ਨਾਲ ਖੁੱਲਣਗੇ ਟੋਲ ਪਲਾਜ਼ੇ

Uncategorized

ਕਿਸਾਨ ਅੰਦੋਲਨ ਦੇ ਚਲਦਿਆਂ ਲਗਭਗ ਇਕ ਸਾਲ ਤੋਂ ਉਪਰ ਹੋ ਗਿਆ ਜਦਕਿ ਕਿਸਾਨ ਅੰਦੋਲਨ ਚਲਦਾ ਰਿਹਾ ਜਿਸ ਕਰਕੇ ਪੰਜਾਬ ਹਰਿਆਣਾ ਦੀ ਟੋਲ ਪਲਾਜੇ ਮੁਕੰਮਲ ਤੌਰ ਤੇ ਬੰਦ ਕਰ ਦਿੱਤੇ ਗਏ ਕਿਸਾਨਾਂ ਵੱਲੋਂ ਲੇਕਿਨ ਮੋਦੀ ਸਰਕਾਰ ਵੱਲੋਂ ਜਿਥੇ ਤਿੰਨ ਖੇਤੀ ਕਰਨ ਨੂੰ ਰੱਦ ਕਰਕੇ ਅਤੇ ਐੱਮਐੱਸਪੀ ਦੀ ਗਰੰਟੀ ਦੇ ਕੇਂਦਰਕ ਦੇ ਵੱਲੋਂ ਜਿਹੜੇ ਫ਼ੈਸਲੇ ਦੀ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੇ ਹੱਕ ਵਿਚ ਦੇ ਗਏ ਨੇ ਇਸ ਸਾਲ ਉਹ ਜਲਦ ਹੀ ਇੱਕ ਵਾਧੂ ਦੀਆਂ ਬਰੂਹਾਂ ਛੱਡ ਕੇ ਆਪਣੇ ਘਰਾਂ ਨੂੰ ਵਾਪਸ ਪਰਤਣਗੇ

ਪਿਛਲੇ ਦਿਨੀਂ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਤੇ ਇਕ ਵੀਡੀਓ ਵਾਇਰਲ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ ਜਿਸ ਵਿਚ ਦੱਸਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਢੋਲ ਪਲਾਜ਼ੇ ਦੇ ਰੇਟ ਪੰਜਾਹ ਰੁਪਏ ਤੋਂ ਲੈ ਕੇ ਨੱਬੇ ਰੁਪਏ ਕੀਤੇ ਜਾਣਗੇ ਇਹ ਇੱਕ ਸੱਚਾਈ ਕੀ ਹੈ ਇਸ ਬਾਰੇ ਦੀ ਸਚਾਈ ਜਾਣਨ ਦੇ ਅੱਜ ਤਰਨ ਤਾਰਨ ਨੈਸ਼ਨਲ ਹਾਈਵੇ ਚਰਵੰਜਾ ਉਪਜ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਕੋਲ ਪੁੱਜੀਆਂ ਗੱਲਬਾਤ ਕਰਾਂਗੇ ਤਾ ਅਧਿਕਾਰੀ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਧਰਨੇ ਕਰਕੇ ਰੇਟ ਨਹੀਂ ਵਧ ਰਹੇ ਐਨ ਐਚ ਦੇ ਹਰ ਸਾਲ ਰੇਟ ਜਿਹੜੇ ਨੇ ਤੇ ਪੰਜ ਪਰਸੈਂਟ ਵਾਅਦਾ ਹੈ ਜਿਵੇਂ ਸਾਡੇ ਕਾਰ ਦਾ ਟੋਲ ਪਲਾਜ਼ੇ ਦਾ ਰੇਟ ਇੱਕ ਸੌ ਤੇਰੇ ਰੁਪਏ ਸ਼ੀਗਾ

ਹੁਣ ਹੋ ਇੱਕ ਸੌ ਚਾਲੀ ਰੁਪਏ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ ਜਿਹੜੇ ਹਰ ਸਾਲ ਦੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਬਣਦੇ ਨੇ ਉਹੀ ਹੀ ਵਧ ਰਹੇ ਨੇ ਕੋਈ ਵਾਧੂ ਖ਼ਰਚਾ ਨਹੀਂ ਵਧਿਆ ਤੇ ਇਹ ਬੋਝ ਸਰਕਾਰ ਵੱਲੋਂ ਨਹੀਂ ਹੈ ਇਹ ਰੇਟ ਵਧਾਉਣ ਦੇ ਲਈ ਇਹ ਹਰ ਸਾਲ ਹੀ ਵਾਧਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਟੋਲ ਪਲਾਜ਼ਿਆਂ ਦੇ ਵਿੱਚ ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਪੁਰਾਣੇ ਬੋਹੜ ਵੀ ਦੇਖ ਲਵੋ ਪਿਛਲੇ ਸਾਲਾਂ ਦੇ ਤੇ ਇਸ ਸਾਲ ਦੇ ਨਵੇਂ ਬੋਰਡ ਵੀ ਦੇਖ ਲਵੋ ਤਾਂ ਹਰ ਸਾਲ ਹੀ ਵਾਧਾ ਹੁੰਦਾ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ ਥੋੜ੍ਹਾ ਮੋਟਾ

ਜੇਕਰ ਸਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਦਿੱਤੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਵਧੀਆ ਲੱਗੀ ਤਾਂ ਇਸ ਨੂੰ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰੋ ਤੇ ਨਾਲ ਹੀ ਹੋਰ ਖ਼ਬਰਾਂ ਤੇ ਪੋਸਟਾਂ ਨੂੰ ਦੇਖਣ ਦੇ ਲਈ ਪੇਜ ਨੂੰ ਜ਼ਰੂਰ ਲਾਈਕ ਕਰੋ ਜੀ ਇਹ ਖ਼ਬਰ ਸਿਰਫ਼ ਵੀਡੀਓ ਦੇ ਆਧਾਰ ਤੇ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ ਇਹਦੇ ਵਿੱਚ ਸਾਡਾ ਕੋਈ ਲੈਣਾ ਦੇਣਾ ਨਹੀਂ ਹੈ

Leave a Reply

Your email address will not be published.