ਦਿਲਰੋਜ ਨੂੰ ਮਿੱਟੀ ਚ ਦੱਬਣ ਵਾਲੀ ਥਾਂ ਪਿਤਾ ਦਾਦੇ ਸਮੇਤ ਪਹੁੰਚ ਕੇ ਰੋਇਆ ਪੂਰਾ ਪਰਿਵਾਰ

Uncategorized

ਇਹ ਉਹ ਜਗ੍ਹਾ ਜਿੱਥੇ ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਖ਼ਤਮ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ ਅੱਜ ਇਸੇ ਥਾਂ ਤੇ ਦਿਨ ਰੋਜ਼ ਦੇ ਮਾਪੇ ਉਸ ਦੇ ਦਾਦਾ ਜੀ ਰਿਸ਼ਤੇਦਾਰ ਖੋਜੇ ਵੇਖ ਸਕਦੇ ਹੋ ਤੁਸੀਂ ਤਸਵੀਰਾਂ ਦੇ ਵਿੱਚ ਕਿਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਰੋ ਰੋ ਕੇ ਬੁਰਾ ਹਾਲ ਹੈ ਸਾਰੇ ਰਸਤੇ ਦਿਲ ਦੀ ਧੜਕਣ ਵਧੀ ਹੋਣੀ ਕਿਹੋ ਜਿਹਾ ਦੇਖਣੀ ਪੈਣੀ ਏਂ ਜਿੱਥੇ ਦਿਲ ਰੋਜ਼ ਉਹ ਪਾਪਣ ਗਵਾਂਢਣ ਲੈ ਕੇ ਗਈ ਸੀ

ਜੋ ਉਸ ਦੇ ਪਿਤਾ ਜੀ ਹਰਪ੍ਰੀਤ ਸਿੰਘ ਜੀ ਦਾ ਹਾਲ ਦੇਖਿਆ ਨਹੀਂ ਜਾਂਦਾ ਬੋਲ ਦੇ ਘੱਟ ਅਤੇ ਰੋਂਦੀ ਸਾਦਾ ਨਜ਼ਰ ਆਉਂਦੇ ਹਨ ਕੋਈ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਕੁਝ ਪੁੱਛਦਾ ਤਾਂ ਉਹ ਰੋ ਪੈਂਦੇ ਹਨ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਦੀ ਨਾਲ ਉਸ ਦੀ ਮਾਤਾ ਜੀ ਦਾ ਹਾਲ ਹੈ ਉਹੀ ਹਾਲ ਦਿਲ ਰੋਜ਼ ਦੇ ਪਿਤਾ ਜੀ ਦਾ ਵੀ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ ਪਰ ਉਸ ਦੇ ਮਾਤਾ ਜੀ ਇਸ ਥਾਂ ਤੇ ਨਹੀਂ ਲਿਆਂਦਾ ਗਿਆ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਹਾਲਤ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਕਾਫ਼ੀ ਜ਼ਿਆਦਾ ਖ਼ਰਾਬ ਹੈ ਅਤੇ ਉਹ ਡਾਕਟਰਾਂ ਦੇ ਟੀਕਿਆਂ ਦੇ ਸਹਾਰੇ ਹੀ ਥੋੜ੍ਹਾ ਬਹੁਤਾ ਹੋਸ਼ ਵੇਚਣੇ ਉੱਠਦੇ ਨੇ ਚੀਕਦੀ ਨੇ ਦਿਲਰੋਜ ਨੂੰ ਆਵਾਜ਼ਾਂ ਮਾਰਦੇ ਨੇ

ਕਈ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਸਵਾਲ ਪੁੱਛਦੇ ਨੇ ਅਤੇ ਫੇਰ ਬੇਹੋਸ਼ ਹੋ ਜਾਣਾ ਬੀਤੇ ਦਿਨੀਂ ਵੀ ਅੱਜ ਭੋਗ ਪੈਣਾ ਸੀ ਉਹ ਗੁਰਦੁਆਰਾ ਸਾਹਿਬ ਵਿੱਚ ਉਹ ਬੇਹੋਸ਼ ਹੋ ਗਈ ਸੀ ਪਰਿਵਾਰਕ ਮੈਂਬਰ ਇਸ ਥਾਂ ਤੇ ਇਹ ਜਾਣਨ ਲਈ ਪਹੁੰਚੇ ਨੇ ਕੀ ਹੋਇਆ ਸੀ ਉਸਦੀ ਕਿਵੇਂ ਉਹ ਇਸ ਥਾਂ ਤੇ ਲੈ ਕੇ ਗਈ ਅਤੇ ਮਿੰਟਾਂ ਦੇ ਵਿੱਚ ਹੀ ਖ਼ਤਮ ਕਰਾਹੇ ਸਾਰਾ ਕੁਝ ਉੱਥੇ ਤੁਸੀਂ ਵੇਖ ਸਕਦੇ ਹੋ ਕਿ ਸੜਕ ਚੱਲ ਰਹੀ ਹੈ

ਕਾਫੀ ਗੱਡੀਆਂ ਵਾਹਨ ਇੱਥੋਂ ਲਗਾਤਾਰ ਨੰਗ ਰਹੇ ਨੇ ਇਸੇ ਥਾਂ ਤੇ ਦੱਸਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਜਿਹੜੀ ਕਲੋਨੀ ਪੈਂਦੀ ਏ ਕਲੋਨੀ ਦੇ ਨਾਲ ਖਾਲੀ ਪਲਾਟ ਦੇ ਵਿੱਚ ਉਹ ਲੈ ਕੇ ਪਹੁੰਚੀ ਸੀ ਹਾਲਾਂਕਿ ਇੱਥੇ ਵੀ ਸਕਿਉਰਿਟੀ ਗਾਰਡ ਵਜੋਂ ਦੇਖਿਆ ਗਿਆ ਸੀ

Leave a Reply

Your email address will not be published.