ਕੈਨੇਡਾ ਦੇ ਇਮੀਗਰੇਸ਼ਨ ਵਿਭਾਗ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਇੱਕੋਂ ਦਿਨ ਕਰੀਬ ਪੰਜ ਸੌ ਰਫਿਊਜੀਆਂ ਦਾ ਸਵਾਗਤ

Uncategorized

ਕੈਨੇਡਾ ਵੱਲੋਂ ਇਸ ਕਾਮੇ ਲਗਾਤਾਰ ਅਫਗਾਨ ਰਿਫਿਊਜ਼ੀਆਂ ਦਾ ਸਵਾਗਤ ਕੀਤਾ ਚਾਰੇ ਹੈ ਕਹਿੰਦਾ ਸਰਕਾਰ ਦਾ ਟੀਚਾ ਈ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਵੱਲੋਂ ਪੰਦਰਾਂ ਹਜ਼ਾਰ ਅਫਗਾਨ ਰਿਫਿਊਜ਼ੀਆਂ ਦਾ ਸੁਆਗਤ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ ਕਿ ਕੈਨੇਡਾ ਵਿੱਚ ਖ਼ਾਸ ਤੌਰ ਤੇ ਉਤੇ ਮਨੁੱਖਤਾ ਦੇ ਆਧਾਰ ਤੇ ਇਕ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਅਰੰਭਿਆ ਗਿਆ ਜੋ ਅਫ਼ਗਾਨਿਸਤਾਨ ਵਿੱਚ ਤਾਲਿਬਾਨ ਦੇ ਕਾਬਜ਼ ਹੋਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪੰਛੀਆਂ ਦੇ ਵਜੋਂ ਅਫ਼ਗ਼ਾਨਿਸਤਾਨ ਵਾਸੀਆਂ ਨੂੰ ਕੈਨੇਡਾ ਵਿੱਚ ਵੀ ਪਨਾਹ ਦਿੱਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ

ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਨੋਬਸ ਕੌਸ਼ਲ ਵਿਚ ਬੁੱਧਵਾਰ ਦੀ ਰਾਤ ਨੂੰ ਸੌ ਜਣੇ ਪਹੁੰਚੇ ਤੇ ਕੁੱਲ ਪੰਜ ਸੌ ਜਣੇ ਚੋਖੇ ਅਫ਼ਗਾਨ ਤੋਂ ਪਹੁੰਚੇ ਇੱਕ ਦਸੰਬਰ ਅੱਠ ਦੀ ਰਾਤ ਨੂੰ ਜਦੋਂ ਵਿੱਚੋਂ ਸੌ ਨੋਬਸ ਕੌਸ਼ਲ ਵਿੱਚ ਲੈਂਡ ਹੋਈ ਤੇ ਬਾਕੀ ਹੋਰ ਥਾਂਵਾਂ ਤੇ ਜਿਸ ਵਿਚ ਟੋਰਾਂਟੋ ਵਿਚ ਵੀ ਕਾਫੀ ਗਿਣਤੀ ਵਿੱਚ ਰਿਫ਼ਿਊਜੀ ਪਹੁੰਚੇ ਨੇ ਅਤੇ ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਮੰਤਰੀ ਸ਼ੌਨ ਫਰੇਜ਼ਰ ਨੇ ਇਸ ਬਾਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੱਤੀ ਹੈ ਤੇ ਨਾਲ ਹੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਆਪਣੀ ਨਵੀਂ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਨ ਦੇ ਵਾਸਤਵਿਕ ਅਫ਼ਗਾਨ ਰਿਫਿਊਜੀ ਲਗਾਤਾਰ ਕੈਂਪ ਵਿਚ ਪਹੁੰਚ ਰਹੇ ਨੇ

ਉੱਥੇ ਕਿੱਦਾਂ ਦਾ ਸੁਆਗਤ ਕੀਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਇਸ ਮੌਕੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਸਹਾਇਤਾ ਵੀ ਦਿੱਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ ਉਹ ਨਵੇਂ ਸਿਰਿਓਂ ਆਪਣੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਨੂੰ ਕੈਨੇਡਾ ਵਿਚ ਵਧੀਆ ਤਰੀਕੇ ਨਾਲ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਸਕਣ ਭਾਰਤ ਦੀ ਕੈਦ ਵਿੱਚ ਆਉਣ ਤੇ ਸੁਆਗਤ ਕੀਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਚੈਰੀ ਨਹੀਂ ਦਿਖਾਈ ਜਾਂਦੀ ਜੋ ਤਸਵੀਰਾਂ ਲਗਾਤਾਰ ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਵਿਭਾਗ ਵੱਲੋਂ ਵੀ ਸਾਂਝੀਆਂ ਕੀਤੀਆਂ ਜਾ ਰਹੀਆਂ ਨੇ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਮਨੁੱਖਤਾ ਦੇ ਅਧਾਰ ਤੇ ਕਦਮ ਚੁੱਕੇ ਜਾ ਰਹੇ ਨੇ ਇੱਥੇ ਜ਼ਿਕਰਯੋਗ ਹੈ ਕਿ ਅਫਗਾਨ ਰਿਫਿਊਜੀਆਂ ਨੂੰ ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਤੇਜ਼ਧਾਰ ਦਿਲ ਤੇ ਸਤਵੀਂ ਕੈਨੇਡਾ ਵਿਚ ਲਿਆਉਣ ਦੀ ਵਾਸਤੇ ਕੰਮ ਚੱਲ ਰਿਹਾ ਹੈ

ਇਸ ਦਾ ਪ੍ਰਭਾਵ ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਦੇ ਹੋਰ ਕੰਮਾਂ ਦੀ ਤੇ ਵੀ ਪਿਆ ਜਿਸ ਬਾਰੇ ਇਮੀਗਰੇਸ਼ਨ ਵਿਭਾਗ ਪਹਿਲਾਂ ਤੋਂ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇ ਚੁੱਕੀ ਹੈ ਤੇ ਉਹ ਅਫ਼ਗਾਨ ਰਿਫਿਊਜੀ ਕੈਨੇਡਾ ਵਿਚ ਪਹੁੰਚ ਰਹੇ ਨੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਪੱਖੇ ਤੁਹਾਡੀ ਤੇ ਘਰ ਲੱਭਣ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਨੌਕਰੀਆਂ ਲੱਭਣ ਤੇ ਇਸਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਅੰਗਰੇਜ਼ੀ ਸਿੱਖਣ ਦੇ ਸਮੇਤ ਕੈਨੇਡਾ ਵਿੱਚ ਰਹਿੰਦੇ ਲਈ ਜਿਹੜੀਆਂ ਗੱਲਾਂ ਸਿੱਖਣ ਦੀ ਲੋੜ ਏ ਉਸਦੇ ਵਾਸਤੇ ਸਹਾਇਤਾ ਦਿੱਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ

Leave a Reply

Your email address will not be published.