ਨਵੇਂ ਸਾਲ ਤੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਤੋਹਫ਼ਾ ਇਸ ਦਿਨ ਖਾਤੇ ਆਉਣਗੇ ਚਾਰ ਹਜਾਰ ਰੁਪਏ

Uncategorized

ਦੋਸਤੋ ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲੀ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੇ ਲਈ ਮੁਬਾਰਕ ਕਿ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਦਿੱਲੀ ਬੈਠੇ ਸੰਯੁਕਤ ਕਿਸਾਨ ਮੋਰਚੇ ਦੀਆਂ ਸਾਰੀਆਂ ਮੰਗਾਂ ਤੇ ਮੋਹਰ ਲਾ ਦਿੱਤੀ ਹੈ ਤੇ ਅੱਜ ਸੰਯੁਕਤ ਕਿਸਾਨ ਮੋਰਚੇ ਨੇ ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਬਾਰਡਰਾਂ ਤੋਂ ਪਰ ਨਾ ਚੁੱਕਣ ਦਾ ਵੀ ਐਲਾਨ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਤੇ ਉਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਇੱਕ ਹੋਰ ਵੱਡਾ ਤੋਹਫਾ ਦਿੱਤਾ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸੀਏ ਕਿ ਕਿਸਾਨ ਸਨਮਾਨ ਨਿਧੀ ਯੋਜਨਾ ਦੇ ਤਹਿਤ ਇਸ ਮਹੀਨੇ ਆਉਣ ਵਾਲੀ ਕਿਸ਼ਤ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਕਰੋੜਾਂ ਕਿਸਾਨਾਂ ਲਈ ਨਵੇਂ ਸਾਲ ਦਾ ਤੋਹਫ਼ਾ ਹੋਣ ਵਾਲੀ ਹੈ

ਸਕੀਮ ਦੇ ਤਹਿਤ ਯੋਗ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਦਸਵੀਂ ਕਿਰਤ ਦੇ ਦੋ ਦੋ ਹਜਾਰ ਰੁਪਏ ਆਉਣ ਵਾਲੀ ਪੰਦਰਾਂ ਤਰੀਕ ਨੂੰ ਮਿਲਣ ਜਾ ਰਹੇ ਨੇ ਤੇ ਕੁਝ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਚਾਰ ਹਜਾਰ ਰੁਪਏ ਵੀ ਮਿਲਣਗੇ ਸੂਤਰਾਂ ਦੇ ਮੁਤਾਬਕ ਪੰਦਰਾਂ ਦਸੰਬਰ ਨੂੰ ਮੋਦੀ ਸਰਕਾਰ ਦਸੰਬਰ ਮਾਰਚ ਲਈ ਦੋ ਹਜ਼ਾਰ ਰੁਪਏ ਦੀ ਕਿਸ਼ਤ ਤੁਹਾਡੇ ਖਾਤਿਆਂ ਦੇ ਵਿੱਚ ਪਾ ਦਿੱਤੀ ਜਾਵੇਗੀ ਤੇ ਕੁਝ ਰਾਜਾਂ ਦੀਆਂ ਸਰਕਾਰਾਂ ਨੇ ਆਰ ਐਫ ਟੀ ਤੇ ਹਸਤਾਖਰ ਵੀ ਕੀਤੇ ਨੇ

ਇਸ ਦਾ ਮਤਲਬ ਹੈ ਕਿ ਹੁਣ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਦੀ ਮਨਜ਼ੂਰੀ ਦੀ ਉਡੀਕ ਹੈ ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਕੁਝ ਰਾਜਾਂ ਦੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੇ ਸਟੇਟਸ ਤੇ ਵੇਟਿੰਗ ਫਾਰ ਟੀ ਵੀ ਜਲਦੀ ਪੂਰਾ ਹੋ ਸਕਦਾ ਜੇਕਰ ਕਿਸਾਨ ਦਸਵੀਂ ਕਿਸ ਦੀ ਉਡੀਕ ਕਰ ਰਹੇ ਨੇਤਾ ਪੰਦਰਾਂ ਦਸੰਬਰ ਨੂੰ ਦਸਵੀਂ ਕਿਸਤ ਦੇ ਦੋ ਹਜ਼ਾਰ ਰੁਪਏ ਤੁਹਾਡੇ ਖਾਤਿਆਂ ਵਿੱਚ ਆ ਜਾਣਗੇ ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਹੁਣ ਤੱਕ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਗਿਆਰਾਂ ਪੁਆਇੰਟ ਸੈਂਤੀ ਕਰੋੜ ਤੋਂ ਵੱਧ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੇ ਬੈਂਕ ਖਾਤਿਆਂ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਪੁਆਇੰਟ ਅਠਵੰਜਾ ਲੱਖ ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸਿੱਧੇ ਟਰਾਂਸਫਰ ਕਰ ਚੁੱਕੀ ਹੈ

ਤੇ ਕੁਝ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਮਿਲਣਗੇ ਕਿਸਤ ਦੇ ਚਾਰ ਹਜ਼ਾਰ ਰੁਪਏ ਦਸ ਦਈਏ ਕਿ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਅਜੇ ਤਕ ਨੌਮੀ ਕਿਰਤ ਦਾ ਲਾਭ ਨਹੀਂ ਮਿਲੇ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਖਾਤਿਆਂ ਦੇ ਵਿੱਚ ਦੋ ਕਿਸ਼ਤਾਂ ਤੇ ਪੈਸੇ ਇਕੱਠੇ ਹੋ ਜਾਣਗੇ ਜਾਣਗੇ ਚਾਰ ਹਜ਼ਾਰ ਰੁਪਏ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਖਾਤਿਆਂ ਵਿੱਚ ਟਰਾਂਸਫਰ ਕਰ ਦਿੱਤੇ ਜਾਣਗੇ

Leave a Reply

Your email address will not be published.