ਕੈਨੇਡਾ ਲਿਆਉਣ ਦੇ ਵਾਅਦੇ ਹੋ ਸਕਦੇ ਨੇ ਝੂਠੇ ਭਾਰਤ ਚ ਹਾਈ ਕਮਿਸ਼ਨ ਨੇ ਸਾਵਧਾਨ ਹੋਣ ਨੂੰ ਕਿਹਾ

Uncategorized

ਜਿੰਨੇ ਵੀ ਲੋਕ ਜਿਹੜੇ ਕਿ ਕੈਨੇਡਾ ਵਿਚ ਆਉਣ ਦੇ ਵਾਸਤੇ ਅਪਲਾਈ ਕਰ ਰਹੇ ਨੇ ਸਫ਼ਰ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਵਾਸਤਵਿਕ ਖ਼ਾਸ ਜਾਣਕਾਰੀ ਹੈ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਰੋਜ਼ ਦੇ ਸ਼ਿਕਾਰ ਹੋਣ ਤੋਂ ਬਚ ਸਕਦੇ ਓ ਸ਼ਿਖਰ ਪਹਿਲਾਂ ਤੁਸੀਂ ਜਿਸ ਚ ਮੁੱਖ ਤਵੱਜੋ ਤੇ ਚੜ੍ਹੀ ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਏਜੰਟ ਮੂਰਖ ਬਣਾਉਂਦੇ ਨੇ ਉਸ ਮੌਕੇ ਲੱਖਾਂ ਡਾਲਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਵੱਲੋਂ ਠੱ ਗ ਨਹੀਂ ਜਾਂਦੇ ਨ੍ਹੀਂ ਚੁਸਤ ਵਿੱਚ ਕੈਨੇਡਾ ਹਾਈ ਕਮਿਸ਼ਨ ਨੇ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਜਾਣਕਾਰੀ ਜਾਰੀ ਕੀਤੀ ਹੈ

ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਕਿ ਕੈਨੇਡਾ ਤੇ ਵਾਸਤੇ ਜੇਕਰ ਨੌਕਰੀ ਦੇ ਲਈ ਬੁਲਾੳੁਣ ਦੇ ਲੲੀ ਕੋੲੀ ਵਾਅਦਾ ਕਰਦਾ ਹੈ ਉਸ ਮੌਕੇ ਧਿਆਨ ਰੱਖਿਆ ਜਾਵੇ ਜੇਕਰ ਕਿਸੇ ਵੱਲੋਂ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਬਿਨਾਂ ਅੰਗਰੇਜ਼ੀ ਦਾ ਕੋਈ ਟੈਸਟ ਦਿੱਤੀਆਂ ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਬਿਨਾਂ ਆਈਲੈੱਟਸ ਕੀਤੇ ਬਿਨਾਂ ਜਾਂ ਫਿਰ ਫਰੈਂਚ ਭਾਸ਼ਾ ਸਿਖਰ ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਆਉਂਦੀ ਹੋਵੇ ਤਾਂ ਉਸ ਤੋਂ ਬਿਨਾਂ ਵੀ ਜੇਕਰ ਕੈਨੇਡਾ ਵਿਚ ਸੋ ਥਾਨੁ ਲਿਆਂਦਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ

ਤੇ ਅੱਗੇ ਕੰਮ ਉਹਦੇ ਵੱਲੋਂ ਕਰਵਾਇਆ ਜਾਵੇਗਾ ਤਾਂ ਹੋ ਸਕਦੈ ਕਿਉਂ ਫਰਾਡ ਹੋਵੇ ਕੈਨੇਡਾ ਦੇ ਵਿਚ ਇੰਗਲਿਸ਼ ਜਾਂ ਫਿਰ ਫਰੈਂਚ ਦੋਹਾਂ ਭਾਸ਼ਾਵਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਜੇਕਰ ਇੱਕ ਵੀ ਭਾਸ਼ਾ ਕੋਈ ਨਹੀਂ ਬੋਲ ਸਕਦਾ ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਵਾਸਤੇ ਇਹ ਯੋਗਤਾ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗੀ ਹਰ ਨੌਕਰੀ ਦੇ ਲਈ ਯੋਗ ਹੋ ਸਕਣ ਹੋ ਸਕਦਾ ਇਹ ਕੁਝ ਖਿੱਤੇ ਅਜਿਹੇ ਹੋਣ ਜਿਹੜੇ ਕਿ ਭਾਈਚਾਰੇ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਹੁੰਦੇ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਵਿੱਚ ਅੰਗਰੇਜ਼ੀ ਦੀ ਲੋੜ ਨਾ ਪਵੇ

ਪਰ ਫਿਰ ਵੀ ਜ਼ਿਆਦਾਤਰ ਕੰਮ ਅਜੇਹੇ ਨੇ ਜਿਸ ਵਿਚ ਆਈਲਟਸ ਤੋਂ ਬਿਨਾਂ ਬਾਹਰਲੇ ਮੁਲਕ ਤੋਂ ਕੰਮ ਵਾਸਤੇ ਕੈਨੇਡਾ ਵਿੱਚ ਨਹੀਂ ਆਇਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਕਟੌਤੀ ਸਬੰਧੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਜ਼ਰੂਰ ਲੈ ਲਈ ਜਾਵੇ ਜਦੋਂ ਕਿ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕੋਈ ਫ਼ਾਇਦਾ ਕਰਦਾ ਇਕ ਕੈਨੇਡਾ ਵਿਚ ਇਸ ਤੇ ਕੰਬਦੇ ਆਧਾਰ ਦੀ ਥਾਂ ਨੂੰ ਲਿਆਉਣਗੇ ਜਿਸ ਲਈ ਤੁਹਾਨੂੰ ਆਲਸ ਕਰਨ ਦੀ ਜਾਂ ਫਿਰ ਕਿਸੇ ਵੀ ਅਨੁਭਵ ਦੀ ਲੋੜ ਨਹੀਂ ਹੈ

Leave a Reply

Your email address will not be published.