ਕਿਸਾਨ ਮੋਰਚੇ ਦੀ ਪੰਜ ਮੈਂਬਰੀ ਕਮੇਟੀ ਦੀ ਦਿੱਲੀ ਚ ਮੀਟਿੰਗ ਸ਼ਾਹ ਨਾਲ ਮੀਟਿੰਗ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਹੋ ਸਕਦੈ ਵੱਡਾ ਐਲਾਨ

Uncategorized

ਕਿਸਾਨ ਮੋਰਚਾ ਦੀ ਅੱਜ ਇਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਤੋਂ ਮੀਟਿੰਗਾਂ ਕੱਲ੍ਹ ਦੀ ਮੀਟਿੰਗ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਅੱਜ ਫਿਰ ਇਕ ਮੀਟਿੰਗ ਰੱਖੀ ਗਈ ਹੈ ਆਮ ਐਮਰਜੈਂਸੀ ਮੀਟਿੰਗ ਸੱਦੀ ਗਈ ਹੈ ਪੰਜ ਮੈਂਬਰੀ ਟੀਮ ਦੀ ਪੰਜ ਮੈਂਬਰੀ ਕਮੇਟੀ ਬਣਾਈ ਗਈ ਹੈ ਜੋ ਗੱਲਬਾਤ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ ਗ੍ਰਹਿ ਮੰਤਰਾਲੇ ਦੇ ਨਾਲ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਨਾਲ ਜਲਦੀ ਗੱਲਬਾਤ ਚੱਲ ਰਿਹਾ ਅੰਦੋਲਨ ਦੀ ਸਮਾਪਤੀ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਤਾਂ ਉਸ ਦੀ ਐਮਰਜੈਂਸੀ ਮੀਟਿੰਗ ਬੁਲਾਈ ਗਈ ਹੈ

ਸੰਯੁਕਤ ਕਿਸਾਨ ਮੋਰਚੇ ਦੀ ਮੀਟਿੰਗ ਹੋਵੇਗੀ ਦੋ ਵਜੇ ਉਹ ਅਜੇ ਮੀਟਿੰਗ ਹੋਵੇਗੀ ਸੰਯੁਕਤ ਕਿਸਾਨ ਮੋਰਚੇ ਦੇ ਉਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਪੰਜ ਮੈਂਬਰੀ ਕਮੇਟੀ ਨੇ ਐਮਰਜੈਂਸੀ ਮੀਟਿੰਗ ਬੁਲਾਈ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਸੁਨੇਹਾ ਭੇਜਿਆ ਸੀ ਤੇ ਤੁਹਾਡੀਆਂ ਸ਼ਰਤਾਂ ਮਨਜ਼ੂਰ ਨਹੀਂ ਹੈ ਤੁਹਾਡੀਆਂ ਸ਼ਰਤਾਂ ਮਨਜ਼ੂਰ ਨਹੀਂ ਹੈ ਕਿ ਅੰਦੋਲਨ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਜਿਹੜੇ ਪਰਚੇ ਨੇ ਉਹ ਰੱਦ ਕੀਤੇ ਜਾਣਾ ਇਹ ਅੰਦੋਲਨ ਸਮਾਪਤ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ

ਅਜਿਹਾ ਆਖਿਆ ਗਿਆ ਸੀ ਸਿਰਫ਼ ਕਿਸਾਨ ਮੋਰਚੇ ਵੱਲੋਂ ਇਹ ਫ਼ੈਸਲਾ ਲਿਆ ਗਿਆ ਸੀ ਤੇ ਅੱਜ ਗ੍ਰਹਿ ਮੰਤਰਾਲੇ ਦਾ ਜਿਹੜਾ ਲੈਟਰ ਰੋਂਦਾ ੳੁਸਦੇ ੳੁੱਤੇ ਕਿ ਜਿਹੜੀ ਦੋ ਵਜੇ ਮੀਟਿੰਗ ਵਿਚ ਚਰਚਾ ਹੋਵੇਗੀ ਇਸ ਬਾਰੇ ਗੱਲਬਾਤ ਕਰਾਂਗੇ ਲੀਡਸ ਦੇ ਨਾਲ ਅੱਜ ਵੱਡਾ ਫੈਸਲਾ ਲਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਕਿ ਕਿਸਾਨ ਅੱਜ ਹੀ ਘਰਾਂ ਨੂੰ ਪਰਤਣਗੇ ਕੀ ਅੱਜ ਦੀ ਮੀਟਿੰਗ ਚ ਫੈਸਲਾ ਲਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਕਿਉਂਕਿ ਸਰਕਾਰ ਬਾਕੀ ਮੰਗਾਂ ਦਾ ਜਡ਼ੀਅਾਂ ਆਂ ਉਹ ਮੰਨ ਗਏ

ਹਾਲਾਂਕਿ ਆ ਚੜ੍ਹਾਇਆ ਜਿਸ ਤਰੀਕੇ ਨਾਲ ਕਿਹਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਕਿ ਐਮਐਸਪੀ ਉਤੇ ਕਮੇਟੀ ਜਿਹੜੀ ਅਸੀਂ ਬਣਨਾ ਦੇਵਾਂਗੇ ਅਸੀਂ ਮੁਆਵਜ਼ੇ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਵੀ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਮੁਆਵਜ਼ਾ ਵੀ ਦੇਵਾਂਗੇ ਇਸ ਸ਼ਹੀਦ ਕਿਸਾਨ ਹੋਏ ਨੇ ਹਾਲਾਂਕਿ ਇਹ ਨਹੀਂ ਆਖਿਆ ਕਿ ਮੁਆਵਜ਼ਾ ਕਿੰਨਾ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇਗਾ ਪਰ ਮੰਗਾਂ ਜਿਹੜੀਆਂ ਬਕਾਇਦਾ ਮੰਨ ਲਈਅਾਂ ਗਈਅਾਂ

ਇਕ ਗੱਲ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਜਿਹੜੇ ਪਰਚਿਆ ਉਹ ਬਾਅਦ ਵਿੱਚ ਰੱਦ ਕੀਤੇ ਜਾਣਗੇ ਜਦੋਂ ਤੱਕ ਅੰਦੋਲਨ ਜਾਰੀ ਰਹੇਗਾ ਜਦੋਂ ਤੱਕ ਅੰਦੋਲਨ ਸਮਾਪਤ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ ਉਦੋਂ ਤੱਕ ਪਰਚੇ ਰੱਦ ਨਹੀਂ ਹੋਣਗੇ ਜਦੋਂ ਅੰਦੋਲਨ ਸਮਾਪਤ ਫੇਰ ਪਰਚੇ ਰੱਦ ਕੀਤੇ ਜਾਣਗੇ ਅਜਿਹਾ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਵੱਲੋਂ ਆਖਿਆ ਗਿਆ ਅਤੇ ਅੱਜ ਦੀ ਮੀਟਿੰਗ ਦੇ ਵਿੱਚ ਕੀ ਫ਼ੈਸਲਾ ਲਿਆ ਜਾਂਦਾ

Leave a Reply

Your email address will not be published.