115 ਸਾਲ ਦੀ ਬੇਬੇ ਬੈਂਕ ਚ ਲੈਣ ਪਹੁੰਚੀ ਸੀ ਆਪਣੀ ਪੈਨਸ਼ਨ

Uncategorized

ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਨਵੇਂ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਚਰਨਜੀਤ ਸਿੰਘ ਚੰਨੀ ਸੁਰਖੀਆਂ ਵਿਚ ਰਹਿੰਦੇ ਨੇ ਗਰਾਊਂਡ ਦੇ ਉੱਪਰ ਜਾ ਕੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਮਿਲਦੇ ਨੇ ਅਤੇ ਗ਼ਰੀਬ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਮੱਦਦ ਕਰਨ ਦੇ ਲਈ ਵੱਡੇ ਵੱਡੇ ਐਲਾਨ ਕਰਦੇ ਨੇ ਅਸੀਂ ਵੀ ਪ੍ਰਸੰਸਾ ਕਰਦਿਆਂ ਕਿ ਪੰਜਾਬ ਦਾ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਅਜਿਹਾ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਜੋ ਗਰਾਊਂਡ ਜ਼ੀਰੋ ਤੇ ਜਾ ਕੇ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਮਸਲੇ ਹੱਲ ਕਰੇ ਅੱਜ ਇਕ ਤਸਵੀਰਾਂ ਨਿਕਲ ਕੇ ਸਾਹਮਣੇ ਆਈਆਂ ਹਨ ਸੰਗਰੂਰ ਦੇ ਦਿੜਬਾ ਤੋਂ ਮੈਂ ਅਪੀਲ ਕਰਾਂਗਾ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਚਰਨਜੀਤ ਸਿੰਘ ਚੰਨੀ ਰੁਕੇ ਨੂੰ ਖਬਰ ਤੇ ਜ਼ਰੂਰ ਗੌਰ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇ

ਇੱਕ ਬਜ਼ੁਰਗ ਨੇ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਰੇੜ੍ਹ ਕੇ ਲਿਆਂਦਾ ਗਿਆ ਪੈਨਸ਼ਨ ਨਹੀਂ ਮਿਲਦੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਹਰ ਵਾਰ ਇਹ ਵੇਖਣ ਵਿੱਚ ਆਉਂਦੇ ਨੇ ਪੈਨਸ਼ਨ ਲੈਣ ਲਈ ਰੇਹੜਾ ਹੈਗਾ ਜਿਹੜਾ ਉਹ ਕਿਰਾਏ ਤੇ ਕਰਕੇ ਲੈ ਕੇ ਆਉਂਦੇ ਨੇ ਵੇਖੋ ਤਸਵੀਰਾਂ ਅਜਿਹੀਆਂ ਹੈਗੇ ਨੇ ਤੇ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਚਰਨਜੀਤ ਚੰਨੀ ਜ਼ਰੂਰ ਦੇਖਣ ਇਨ੍ਹਾਂ ਤਸਵੀਰਾਂ ਨੂੰ ਦੇਖ ਕੇ ਜ਼ਰੂਰ ਅੰਦਾਜ਼ਾ ਲਗਾਇਆ ਜਾਵੇ ਕਿ ਇਹ ਕਿੰਨਾ ਕੁ ਜਾਇਜ਼ ਹੈ ਤਾਂ ਉੱਥੇ ਹੀ ਜਿਹੜੇ ਬੇਬੇ ਦੇ ਨਾਲ ਆਏ ਨੇ

ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਹੈ ਕਿ ਬੇਬੇ ਦੀ ਉਮਰ ਇੱਕ ਸੌ ਪੰਦਰਾਂ ਸਾਲ ਦੀ ਹੋ ਗਈ ਹੈ ਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਅਸੀਂ ਰੇਹਡ਼ੇ ਉਪਰ ਲੈ ਕੇ ਆਉਂਦੇ ਹਾਂ ਪੈਸਾ ਲੈਣ ਦੇ ਲਈ ਤੇ ਆਏ ਬਾਹਰ ਅਸੀਂ ਇੱਥੇ ਆਉਂਦੇ ਹਾਂ ਤੇ ਮੈਨੂੰ ਪੈਨਸ਼ਨ ਮਿਲ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਤੇ ਬੇਬੇ ਨੂੰ ਵੀ ਮਿਲਦੀ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਅੰਗੂਠਾ ਨਹੀਂ ਚੱਕਦਾ

ਸਿਸਟਮ ਤੇ ਅਸੀਂ ਆਈ ਵਾਰਾਂ ਨਾਲ ਲੈ ਕੇ ਆਉਂਦੇ ਹਾਂ ਰੋਕ ਲਏ ਪਿੰਡ ਤੋਂ ਬੇਬੇ ਨੂੰ ਤੇ ਅਸੀਂ ਇਹ ਰੀੜ੍ਹ ਕਿਰਾਏ ਤੇ ਕਰਕੇ ਲੈ ਕੇ ਆਏ ਹਾਂ ਅਤੇ ਬਾਬੇ ਨੂੰ ਦੋ ਸੌ ਰੁਪਿਆ ਦੇਵਾਂਗੇ ਜਾ ਕੇ

Leave a Reply

Your email address will not be published.