ਕਿਤਾਬਾਂ ਖ਼ਰੀਦਣ ਦੀ ਬਜਾਏ ਪੀਓ ਪੀਦਾ ਰੋਜ਼ ਸ਼ਰਾਬ ਮਾਸੂਮ ਬੱਚੇ ਦੀ ਸੱਚਾਈ ਸੁਣ ਤੁਹਾਨੂੰ ਵੀ ਆ ਜਾਵੇਗਾ ਰੋਣਾ

Uncategorized

ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਇਕ ਅਜਿਹਾ ਪਲੇਟਫਾਰਮ ਹੈ ਜਿਹੜਾ ਸਾਨੂੰ ਦੁਨੀਆਂ ਦੇ ਨਾਲ ਜੋੜ ਕੇ ਜਿੱਥੇ ਅਕਸਰ ਕਾਫ਼ੀ ਵੀਡਿਓਜ਼ ਵਜਾਉਂਦੀਆਂ ਕੁਝ ਵੀਡੀਓਜ਼ ਇੰਨੀਆ ਮਜ਼ਾਕੀਆ ਹੁੰਦੀਆਂ ਨੇ ਕਿਉਂ ਆਉਂਦੇ ਹੀ ਇੰਟਰਨੈੱਟ ਤੇ ਛਾ ਜਾਂਦੀਆਂ ਨੇ ਅਕਸਰ ਤੁਸੀਂ ਸਾਰਿਆਂ ਨੇ ਬੱਚਿਆਂ ਦੀਆਂ ਬਹੁਤ ਸਾਰੀਆ ਵਾਇਰਲ ਵੀਡੀਓਜ਼ ਦੇਖੀਆਂ ਹੋਣਗੀਆਂ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਬੱਚੇ ਕਲਾਸ ਵਿਚ ਕਿਸੇ ਪ੍ਰਤੀਯੋਗਤਾ ਵਿਚ ਭਾਗ ਲੈ ਰਹੇ ਹੁੰਦੇ ਨੇ

ਆਪਣੇ ਭੋਲੇਪਨ ਵਿਚ ਟੀਚਰਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਨਿੱਕੀ ਜਿਹੀ ਬਹਿਸ ਕਰਦੇ ਨਜ਼ਰ ਆਉਂਦੇ ਨੇ ਪਰ ਇਕ ਅਜਿਹਾ ਵੀਡੀਓ ਵਾਇਰਲ ਹੋ ਰਿਹਾ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਬੱਚਾ ਕਲਾਸ ਵਿੱਚ ਖੜ੍ਹਾ ਹੋ ਕੇ ਰੋਜ਼ ਦੇਖ ਕੇ ਇੰਝ ਲੱਗ ਰਿਹਾ ਹੋਵੇਗਾ ਕਿ ਜਿਵੇਂ ਟੀਚਰ ਨੇ ਉਸ ਨੂੰ ਕੁੱ ਟਿਆ ਹੋਵੇ ਪਰ ਬੱਚਾ ਟੀਚਰ ਦੇ ਕਾਰਨ ਨਹੀਂ ਬਲਕਿ ਆਪਣੇ ਪਿਤਾ ਦੇ ਕਾਰਨ ਹੁਣ ਤੁਸੀਂ ਸੋਚੋ ਰਹੇ ਹੋਵੋਗੇ ਕਿ ਆਪਣੇ ਪਿਤਾ ਦੇ ਕਾਰਨ ਬੱਚਾ ਰੋਂਦਾ ਹੈ ਇਸ ਦੀ ਵਜ੍ਹਾ ਵੀ ਬੱਚਾ ਆਪ ਦੱਸਦਾ ਵੀਡੀਓ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਤੇ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਵਾਇਰਲ ਇਸ ਵੀਡੀਓ ਚ ਇਕ ਬੱਚਾ ਆਪਣੀ ਸਕੂਲ ਟੀਚਰ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਰੋਂਦਾ ਹੋਇਆ ਵਿਖਾਈ ਦੇ ਰਿਹਾ

ਅਤੇ ਆਪਣੀ ਸਾਰੀ ਗੱਲ ਦੱਸੀ ਅਤੇ ਆਪਣੇ ਪਿਤਾ ਬਾਰੇ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਵੀ ਵਾਇਰਲ ਹੋਈ ਵੀਡੀਓ ਚ ਦੇਖਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਕਿ ਬੱਚਾ ਕਲਾਸ ਰੂਮ ਚ ਪਿੰਜਰ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਖੜ੍ਹਾ ਦਰਅਸਲ ਅਧਿਆਪਕ ਉਸ ਨੂੰ ਪੁੱਛਦਾ ਕਿ ਕਿਤਾਬ ਕਿਉਂ ਨਿਖੇਧੀ ਇਸ ਤੇ ਬੱਚਾ ਆਪਣਾ ਜਵਾਬ ਦਿੰਦਾ ਤੇ ਕਹਿੰਦਾ ਕਿ ਉਸ ਦਾ ਪਿਤਾ ਸਾਰਾ ਪੈਸਾ ਸ਼ਰਾਬ ਪੀਣ ਤੇ ਖ਼ਰਚ ਕਰ ਦਿੰਦਾ ਅਤੇ ਉਸ ਨੂੰ ਪੜ੍ਹਨ ਲਈ ਕਿਤਾਬ ਨਹੀਂ ਦੇ ਰਿਹਾ

ਇਸ ਦੱਸ ਦੇਵੇ ਬੱਚਾ ਕਾਫੀ ਵਾਇਰਲ ਹੋ ਰਿਹਾ ਵੀਡਿਓਜ਼ ਬਿਹਾਰ ਦੇ ਰੋਹਤਾਸ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਦੇ ਤਿੰਨੋਂ ਬਲਾਕਾਂ ਦੇ ਇੱਕ ਸਰਕਾਰੀ ਸਕੂਲ ਦਾ ਦੱਸਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਜਦੋਂ ਬੱਚਾ ਰੋ ਕੇ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਕਰਦਾ ਤਾਂ ਬੱਚੇ ਦਾ ਪਿਤਾ ਵਿਅਕਤੀ ਮੌਜੂਦ ਸਨ ਬਾਅਦ ਵਿੱਚ ਜਦੋਂ ਟੀਚਰ ਪੁੱਛਦਾ ਕਿ ਤੂੰ ਸੱਚ ਬੋਲਦਾ ਤਾਂ ਬੱਚੇ ਦੀ ਭੈਣ ਬੋਲਿਆ ਹਾਏ ਸੱਚ ਬੋਲਦਾ ਫਿਰ ਟੀਚਰ ਬੱਚੇ ਦੇ ਪਿਤਾ ਨੂੰ ਸਮਝਾਉਂਦਾ ਕਿ ਦਾਰੂ ਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਕਿਤਾਬਾਂ ਜ਼ਰੂਰੀ ਹੈ

Leave a Reply

Your email address will not be published.