ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਤੋਂ ਆਏ ਇਮਰਾਨ ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ ਤੋਂ ਫੜਿਆ ਘੁਸਪੈਠੀਆ

Uncategorized

ਸਰਹੱਦੀ ਸੂਬੇ ਪੰਜਾਬ ਦੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਅਸ਼ਵਿਨ ਵੀ ਵੱਡੀ ਖਬਰ ਦਸਤਕ ਦੇ ਰਹੀ ਹੈ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਮੋਡ ਤੇ ਘੁਸ ਪੈਠੀਆ ਫੜਿਆ ਗਿਆ ਹੈ ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ ਵਿਯੋਗੀ ਤੋਂ ਬੀਐਸਐਫ ਨੇ ਘੁਸਪੈਠੀਏ ਨੂੰ ਕਾਬੂ ਕੀਤਾ ਹੈ ਜਿਸ ਤੋਂ ਪੁੱਛਗਿੱਛ ਕਰਨਗੇ ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਇਸ ਘੁਸ ਪੈਠੀਆ ਦੀ ਪਹਿਚਾਣ ਇਮਰਾਨ ਅਹਿਮਦ ਵਜੋਂ ਹੋਈ ਹੈ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਦੇ ਨਾਰੋਵਾਲ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਦਾ ਰਹਿਣ ਵਾਲਾ ਦੱਸਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ

ਸਰਹੱਦੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਇਕ ਬਹੁਤ ਵੱਡਾ ਮੁੱਦਾ ਹੈ ਪਿਛਲੇ ਸਮੇਂ ਤੋਂ ਬੀਜੇਪੀ ਤੇ ਕੈਪਟਨ ਅਮਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਇਸ ਉੱਤੇ ਲਗਾਤਾਰ ਸਵਾਲ ਚੁੱਕਦੇ ਰਹੇ ਸਰਕਾਰ ਵੱਲੋਂ ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਵੀ ਇਸ ਦਾ ਦਾਇਰਾ ਪੰਦਰਾਂ ਤੋਂ ਪੰਜਾਹ ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਵੀ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ ਪਰ ਫਿਲਹਾਲ ਬੀ ਐਸ ਐਫ ਵੱਲੋਂ ਇਸ ਤੋਂ ਪੁੱਛਗਿੱਛ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ ਕਿਆ ਕਰੇਂ ਕਿਸ ਦੀ ਮਦਦ ਨਾਲ ਇਥੇ ਆਇਆ ਹੈ ਉਧਰ ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਬੀਐਸਐਫ਼ ਬਾਰਡਰ ਉੱਤੇ ਚੌਕਸੀ ਵਧਾ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ

ਇਸ ਦੇ ਚੱਲਦਿਆਂ ਫ਼ਾਜ਼ਿਲਕਾ ਬਾਰਡਰ ਉੱਤੇ ਤਿੱਨ ਸੌ ਸੱਠ ਡਿਗਰੀ ਤੇ ਕੰਮ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਕੈਮਰੇ ਵੀ ਲਗਾ ਦਿੱਤੇ ਗਏ ਜੋ ਕਈ ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਦਾ ਹੀ ਕੰਮ ਕਰ ਰਹੇ ਬੀਐਸਐਫ ਦੇ ਜਵਾਨਾਂ ਦੇ ਕਹਿਣੇ ਚ ਕੈਮਰਿਆਂ ਨਾਲ ਸੁਰੱਖਿਆ ਵੀ ਕਰੜੀ ਨਿਗ੍ਹਾ ਰੱਖਣ ਚ ਮਦਦ ਮਿਲੇਗੀ ਭਾਰਤ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਵੰਡ ਅਤੇ ਇੱਕ ਘੁਸਪੈਠੀਆ ਫੜਿਆ ਗਿਆ ਹੈ ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ ਵਿਯੋਗੀ ਤੋਂ ਬੀਐਸਐਫ ਨੇ ਘੁਸਪੈਠੀਏ ਨੂੰ ਕਾਬੂ ਕੀਤਾ ਹੈ

ਇਹ ਸਿਰਫ਼ ਉਸ ਤੋਂ ਪੁੱਛਗਿੱਛ ਕਰਨਗੇ ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਇਸ ਘੁਸ ਪੈਠੀਆ ਦੀ ਪਹਿਚਾਣ ਇਮਰਾਨ ਅਹਿਮਦ ਵਜੋਂ ਹੋਈ ਹੈ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਦੇ ਨਾਰੋਵਾਲ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਦਾ ਰਹਿਣ ਵਾਲਾ ਦੱਸਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਸ਼ਹਿਰ ਦੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਇੱਕ ਬਹੁਤ ਵੱਡਾ ਮੁੱਦਾ ਹੈ ਪਿਛਲੇ ਸਮੇਂ ਤੋਂ ਬੀਏ ਕੀਤੀ ਕੈਪਟਨ ਅਮਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਇਸ ਉੱਤੇ ਲਗਾਤਾਰ ਸਵਾਲ ਚੁੱਕਦੇ ਰਹਿਣਗੇ

Leave a Reply

Your email address will not be published.