ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਕੀਤਾ ਹੈ ਇਹ ਕੰਮ ਤਾਂ ਮੋਦੀ ਕੱਟੇਗਾ ਕਿਸਾਨਾ ਦੇ ਖਾਤਿਆਂ ਚੋਂ ਦੋ ਦੋ ਹਜਾਰ ਰੁਪਏ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਹੋ ਜਾਵੋ ਸਾਵਧਾਨ

Uncategorized

ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੇ ਲਈ ਪ੍ਰਧਾਨਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਦੇ ਵਲੋਂ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ ਕਿ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੇ ਲਈ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਆਓ ਦੇਖਦੇ ਹਾਂ ਖ਼ਬਰ ਨੂੰ ਅੰਤ ਤਕ ਜ਼ਰੂਰ ਦੇਖਣਾ ਸੋ ਦੋਸਤੋ ਪੀਐਮ ਮੋਦੀ ਦੇ ਵੱਲੋਂ ਪੀਐਮ ਕਿਸਾਨ ਸੰਮਾਨ ਯੋਜਨਾ ਜਿਸ ਦੀ ਦੋ ਹਜਾਰ ਉਨੀ ਦੇ ਵਿੱਚ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਕੀਤੀ ਗਈ ਸੀ ਜਿਸ ਦੇ ਲਈ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੇ ਰਜਿਸਟ੍ਰੇਸ਼ਨ ਕੀਤੀਆਂ ਸਨ ਪਰ ਕੁਝ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੇ ਇਸ ਦੀ ਜਿਹੜੀ ਦੀ ਰਜਿਸਟ੍ਰੇਸ਼ਨ ਦਾ ਗ਼ਲਤ ਫ਼ਾਇਦਾ ਚੁੱਕਿਆ ਸੀਗਾ

ਕੁਝ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੇ ਖਾਤਿਆਂ ਵਿੱਚ ਦੱਸਦੀ ਹੈ ਕਿ ਦੋ ਦੋ ਹਜਾਰ ਰਾਸ਼ੀ ਆਈ ਸੀ ਸੀ ਦੋਸਤੋ ਹੁਣ ੳੁਨ੍ਹਾਂ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੇ ਵੱਲੋਂ ਇਹ ਰਾਸ਼ੀ ਵਾਪਸ ਲੈ ਰਹੀ ਹੈ ਸਰਕਾਰ ਰੀਫੰਡ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ ਕਿਸਾਨਾਂ ਤੋਂ ਕਰਵਾਈ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਨਾਜਾਇਜ਼ ਆਪਣੇ ਅਕਾਉਂਟ ਦੇ ਵਿਚ ਇਹ ਪੈਸੇ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕੀਤੇ ਨੇ ਰਾਸ਼ੀ ਜ਼ਰੀਏ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕੀਤੀ ਹੈ ਉਨ੍ਹਾਂ ਤੋਂ ਇਹ ਵੀ ਰੀਫੰਡ ਕੀਤੇ ਜਾਣਗੇ ਇੱਥੇ ਵੱਡੀ ਗੱਲ ਇਹ ਹੈ

ਦੋਸਤੋ ਕਿ ਪੀਐਮ ਮੋਦੀ ਦੇ ਵੱਲੋਂ ਦੋ ਹਜ਼ਾਰ ਰੁਪਏ ਵਾਲੀ ਕ੍ਰਿਸਟਲ ਸਿਰਫ਼ ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਦਿੱਤੀ ਜਾਵੇਗੀ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਕੋਲ ਸਮਾਰਟ ਰਾਸ਼ਨ ਕਾਰਡ ਹੋਣਗੇ ਜੀ ਹਾਂ ਸਮਾਰਟ ਰਾਸ਼ਨ ਕਾਰਡ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਕੁੱਲੂ ਹੋਣਗੇ ਸਿਰਫ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਹੀ ਇਹ ਸਕੀਮ ਦਾ ਫਾਇਦਾ ਹੋਵੇਗਾ ਦੋ ਦੋ ਹਜ਼ਾਰ ਘਰਾਂ ਨੂੰ ਮਿਲਣਗੇ ਸਿਰਫ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਖਾਤਿਆਂ ਵਿੱਚ ਹੀ ਦੋ ਦੋ ਹਜ਼ਾਰ ਵਾਇਰਿੰਗ ਤਿੰਨ ਕਿਸ਼ਤਾਂ ਆਉਣਗੀਆਂ ਜਿਸ ਨਾਲ ਕੁੱਲ ਛੇ ਹਜ਼ਾਰ ਰੁਪਏ ਬਣ ਜਾਏਗਾ ਪੈਸੇ ਕਿਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਮਿਲਣਗੇ

ਕਿਵੇਂ ਮਿਲਣਗੇ ਇਸ ਬਾਰੇ ਵੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦਸ ਜਣਿਆਂ ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲੇ ਨੰਬਰ ਤੇ ਦੱਸਦੀ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਕਿਸਾਨ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਜ਼ਮੀਨ ਦੋ ਕਿੱਲੇ ਤੋਂ ਘੱਟ ਹੈ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਕੋਈ ਵੀ ਏਦਾਂ ਦੀ ਯੋਜਨਾ ਦਾ ਲਾਭ ਨਹੀਂ ਹੋਏਗਾ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਦੋ ਕਿੱਲੇ ਤੋਂ ਘੱਟ ਉਹ ਕਿਸਾਨ ਜਿਹੜੇ ਨੇ ਇਹ ਯੋਜਨਾ ਦਾ ਪੂਰਾ ਪੂਰਾ ਫਾਇਦਾ ਲੈ ਸਕਦੇ ਨੇ

Leave a Reply

Your email address will not be published.