ਮਹਿਲਾ ਰਸੋਈ ਖਰਚਾ ਸਕੀਮ ਜਾਂ ਕਾਰਡ ਕੀ ਹੈ ਸੱਚਾਈ

Uncategorized

ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਰਸੋਈ ਖ਼ਰਚੇ ਦੀ ਕਿ ਰਸੋਈ ਖ਼ਰਚਾ ਰਿੜ੍ਹ ਖੁੜ੍ਹ ਕਿਸ ਤਰੀਕੇ ਦੇ ਨਾਲ ਮਿਲੇਗਾ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਸੀਐਮ ਚਰਨਜੀਤ ਸਿੰਘ ਚੰਨੀ ਨੇ ਰਸੋਈ ਖ਼ਰਚੇ ਦੀ ਗੱਲ ਆਖੀ ਸੀ ਤੇ ਉਹ ਕਿਵੇਂ ਮਿਲੇਗਾ ਇਸ ਬਾਰੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸਾਂਗੇ ਤੇ ਖਬਰ ਨੂੰ ਐਨ ਤੱਕ ਜ਼ਰੂਰ ਦੇਖਣਾ ਕਿਉਂਕਿ ਥੋਡੇ ਲਈ ਇਹ ਖ਼ਬਰ ਬਹੁਤ ਫ਼ਾਇਦੇਮੰਦ ਹੈ ਚਲੋ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦਿੰਦਿਆਂ ਵਿਸਥਾਰ ਦੇ ਨਾਲ ਕਿਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਜਿਹੜਾ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਹ ਰਸੋਈ ਖ਼ਰਚਾ ਏਡਜ਼ ਦੀ ਪੂਰੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇ ਦਿੰਦੇ ਹਾਂ ਜਦੋਂ ਦੇ ਸੀਐਮ ਚੰਨੀ ਨੇ ਇਹ ਗੱਲ ਆਖੇ ਰਸੋਈ ਖਰਚ ਦੀ ਗੱਲ ਕੀਤੀ ਹੈ ਤਦ ਤੋਂ ਹੀ ਦੱਸਦੀ ਕਿ ਆਮ ਦੁਕਾਨਦਾਰ ਜਾਂ ਫਿਰ ਕਈ ਹੋਰ ਦੁਕਾਨਦਾਰ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕੰਪਿਊਟਰ ਰੱਖੇ ਹੋਏ ਨੇ ਉਹਨਾਂ ਨੇ ਜਿਹੜੇ ਆਮ ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਬਹੁਤ ਸ਼ੋਸ਼ਣ ਕੀਤਾ

ਦੋਸਤੋ ਜਿਵੇਂ ਈਸ਼ਰ ਕਾਰਡ ਉਨ੍ਹਾਂ ਲਈ ਅਪਲਾਈ ਕਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਤੋਂ ਪੰਜਾਹ ਹਜ਼ਾਰ ਰੁਪਏ ਠੱ ਗੀ ਕੀਤੀ ਹੈ ਇਹ ਸ਼ਰਮ ਦੇ ਨਾਲ ਕੋਈ ਵੀ ਰਸੋਈ ਖ਼ਰਚਣ ਨਹੀਂ ਮਿਲੇਗਾ ਤੁਹਾਨੂੰ ਹੁਣੇ ਦੱਸ ਦਿੰਦੀਆਂ ਪਰ ਪੰਜਾਬ ਦੀ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਇਸ ਤੇ ਕੰਮ ਕਰਨਾ ਦੇਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਇਸ ਤੇ ਕੰਮ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਆਮ ਰਾਸ਼ਨ ਦੀਆਂ ਦੁਕਾਨਾਂ ਹਨ ਜੋ ਡਿਪੂ ਹੋਲਡਰ ਦੇ ਕੋਲ ਨੇ ਉਸ ਦੇ ਵਿੱਚ ਹੀ ਇਹ ਰਸੋਈ ਖਰਚੇ ਪਾਉਣ ਦੀ ਸਲਾਹ ਕੀਤੀ ਹੈ

ਪੰਜਾਬ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਇੱਕ ਉਪਰਾਲਾ ਕੀਤੇ ਕਿ ਜਿੰਨੇ ਵੀ ਡਿਪੂ ਹੋਲਡਰ ਨੇ ਉਹਨਾਂ ਨੂੰ ਐਲਪੀਜੀ ਗੈਸ ਦੇਣ ਦੀ ਸਹੂਲਤ ਦਿੱਤੀ ਹੈ ਇਸ ਦੇ ਵਿੱਚ ਐਲਪੀਜੀ ਗੈਸ ਨੂੰ ਡਿਪੂ ਹੋਲਡਰ ਤੋਂ ਤੁਸੀਂ ਕਿਹੜਾ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰ ਛਕਾਂਗੇ ਹੁਣ ਇੱਥੇ ਤੋਂ ਜਾ ਕੇ ਲੈ ਸਕੋਗੇ

ਉਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਜਲਦ ਹੀ ਪੰਜਾਬ ਸਰਕਾਰ ਇਨ੍ਹਾਂ ਸਿਲੰਡਰ ਤੇ ਕੁਝ ਕਟੌਤੀ ਵੀ ਕਰੇਗੀ ਕੁੱਝ ਰਾਹਤ ਦਏਗੀ ਪੰਜਾਬ ਸਰਕਾਰ ਕਿਉਂਕਿ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਕੋਲ ਰਾਸ਼ਨ ਕਾਰਡ ਹਨ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਇਹ ਰਸੋਈ ਖ਼ਰਚਾ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇਗਾ

Leave a Reply

Your email address will not be published.