ਚੌਵੀ ਕਰੋੜ ਦਾ ਭੀਮ ਝੋਟਾ ਦੇਖਿਆ ਕਦੇ ਖਾਂਦਾ ਹੈ ਕਾਜੂ ਬਦਾਮ ਦੁਨੀਆਂ ਭਰ ਚ ਹੈ ਮਾਰੋ ਮਾਰ ਡਿਮਾਂਡ

Uncategorized

ਰਾਜਸਥਾਨ ਦੇ ਪੁਸ਼ਕਰ ਵਿੱਚ ਪਸ਼ੂ ਮੇਲੇ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਤੋਂ ਵੱਧ ਇੱਕ ਕੀਮਤੀ ਅਤੇ ਆਕਰਸ਼ਕ ਊਠ ਅਤੇ ਘੋੜੀ ਵੇਖਣ ਨੂੰ ਮਿਲਦੇ ਨੇ ਪਰ ਇਸ ਮੇਲੇ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਝੋਟਾ ਸਭ ਦੀ ਖਿੱਚ ਦਾ ਕੇਂਦਰ ਬਣਿਆ ਹੋਇਆ ਝੋਟਾ ਵੇਖਣ ਨੂੰ ਕਾਫ਼ੀ ਵਿਸ਼ਾਲ ਹੈ ਜਿੰਨੀ ਇਸ ਦੀ ਦੇ ਵਿਸ਼ਾਲ ਹੈ ਉਨੀ ਹੀ ਵੱਡੀ ਇਸਦੀ ਕੀਮਤ ਇਸ ਦੀ ਕੀਮਤ ਇਸ ਦੀ ਖੁਰਾਕ ਤੁਹਾਨੂੰ ਵੀ ਹੈਰਾਨ ਕਰ ਦੇਵੇਗੀ ਵੇਖੋ ਖਾਸ ਰਿਪੋਰਟ ਭੀਮ ਨਾਮ ਦੇ ਇਸ ਛੋਟੇ ਦੀ ਕੀਮਤ ਚੌਵੀ ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਭੀਮ ਤੀਜੀ ਵਾਰ ਇਸ ਮੇਲੇ ਵਿੱਚ ਆਇਆ ਸੀ

ਇਸ ਦੀ ਬੋਲੀ ਚੌਵੀ ਕਰੋਡ਼ ਰੁਪਏ ਲੱਗੀ ਪਰ ਉਸ ਦੇ ਮਾਲਕ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਇਨ੍ਹਾਂ ਲਈ ਬੇਸ਼ਕੀਮਤੀ ਹੈ ਅਤੇ ਉਹ ਇਸ ਨੂੰ ਮੇਲੇ ਵਿੱਚ ਵੇਚਣ ਲਈ ਨੇ ਸਿਰਫ਼ ਦਿਖਾਵੇ ਲਈ ਭੀਮ ਝੋਟਾ ਦਾ ਮਾਲਕ ਜੋਧਪੁਰ ਵਾਸੀ ਜਵਾਹਰ ਲਾਲ ਜੱਗੀ ਦਾ ਵਿਸਥਾਰ ਅਫਗਾਨਿਸਤਾਨ ਦੇ ਇਕ ਪਰਿਵਾਰ ਨੇ ਇਸ ਝੋਟਾ ਦੀ ਕੀਮਤ ਚੌਵੀ ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਰੱਖੇ ਪਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਭੀੜ ਨੂੰ ਵੇਚਣ ਤੋਂ ਇਨਕਾਰ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ

ਕਿ ਭੀਮ ਨੂੰ ਸਿਰਫ਼ ਮੁਰਰਾ ਨਸਲ ਦੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਅਤੇ ਪ੍ਰਚਾਰ ਦੇ ਮਕਸਦ ਨਾਲ ਰੱਖਿਆ ਗਿਆ ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਉਹ ਪਸ਼ੂ ਮਾਲਕਾਂ ਨੂੰ ਪੀਂਦਾ ਸਿਮ ਮੁਹੱਈਆ ਕਰਵਾ ਕੇ ਇਸ ਦੀ ਨਸਲ ਦਾ ਵਿਸਥਾਰ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਕਈ ਮੁਕਾਬਲਿਆਂ ਵਿੱਚ ਭਾਗ ਲੈ ਚੁੱਕਾ ਜਗੀਰ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਹ ਟੀਮ ਨਾਲ ਦੋ ਹਜਾਰ ਅਠਾਰਾਂ ਅਤੇ ਦੋ ਹਜਾਰ ਉਨੀ ਵਿਚ ਪੁਸ਼ਕਰ ਮੇਲੇ ਵਿੱਚ ਆਇਆ ਸੀ ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਉਹ ਨਾਗੌਰ ਬਲਹੋਤਰਾ ਦੇਹਰਾਦੂਨ ਸਮੇਤ ਕਈ ਹੋਰ ਥਾਵਾਂ ਤੇ ਪਸ਼ੂਆਂ ਦੇ ਮੁਕਾਬਲੇ ਭਾਗ ਲੈ ਚੁੱਕਿਆ ਹੈ

ਜੇਕਰ ਸਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਦਿੱਤੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਵਧੀਆ ਲੱਗੀ ਤਾਂ ਇਸ ਨੂੰ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰੋ ਤੇ ਨਾਲ ਹੀ ਹੋਰ ਖ਼ਬਰਾਂ ਤੇ ਪੋਸਟਾਂ ਨੂੰ ਦੇਖਣ ਦੇ ਲਈ ਪੇਜ ਨੂੰ ਜ਼ਰੂਰ ਲਾਈਕ ਕਰੋ ਜੀ ਇਹ ਖ਼ਬਰ ਸਿਰਫ਼ ਵੀਡੀਓ ਦੇ ਆਧਾਰ ਤੇ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ ਇਹਦੇ ਵਿੱਚ ਸਾਡਾ ਕੋਈ ਲੈਣਾ ਦੇਣਾ ਨਹੀਂ ਹੈ

Leave a Reply

Your email address will not be published.