ਅਮਰੀਕਾ ਵਿੱਚ ਅਕਤੂਬਰ ਦੌਰਾਨ ਹੋਈਆਂ ਪੰਜ ਪੁਆਇੰਟ ਇਕੱਤੀ ਲੱਖ ਨਵੀਆਂ ਨੌਕਰੀਆਂ

Uncategorized

ਕੈਨੇਡਾ ਅਤੇ ਅਮਰੀਕਾ ਵਿੱਚ ਰੁਜ਼ਗਾਰ ਦੇ ਨਵੇਂ ਮੌਕੇ ਪੈਦਾ ਹੋਣ ਦਾ ਰੁਝਾਨ ਲਗਾਤਾਰ ਜਾਰੀ ਹੈ ਅਕਤੂਬਰ ਮਹੀਨੇ ਦੌਰਾਨ ਅਮਰੀਕਾ ਵਿੱਚ ਪੰਜ ਲੱਖ ਇਕੱਤੀ ਹਜ਼ਾਰ ਨਵੀਂਆਂ ਨੌਕਰੀਆਂ ਪੈਦਾ ਹੋਈਆਂ ਜੋ ਮੁਲਕ ਦਾ ਅਰਥਚਾਰਾ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਅੱਗੇ ਵਧਣ ਦਾ ਸੰਕੇਤ ਹੈ ਅਮਰੀਕਾ ਦੇ ਕਿਰਤ ਵਿਭਾਗ ਵੱਲੋਂ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਜਾਰੀ ਅੰਕੜਿਆਂ ਮੁਤਾਬਕ ਬੇਰੁਜ਼ਗਾਰੀ ਦੀ ਦਰ ਘਟ ਕੇ ਚਾਰ ਇਸ਼ਾਰਿਆ ਛੇ ਫ਼ੀਸਦ ਹੀ ਰਹਿ ਗਏ

ਉਧਰ ਕੈਨੇਡਾ ਵਿੱਚ ਰੁਜ਼ਗਾਰ ਦੇ ਇਕੱਤੀ ਹਜ਼ਾਰ ਨਵੇਂ ਮੌਕੇ ਪੈਦਾ ਹੋਏ ਤੇ ਬੇਰੁਜ਼ਗਾਰੀ ਦਾ ਅੰਕੜਾ ਘਟ ਕੇ ਛੇ ਇਸ਼ਾਰਿਆ ਸੱਤ ਫ਼ੀਸਦੀ ਰਹਿ ਗਿਆ ਆਰਥਿਕ ਮਾਹਿਰ ਨਿੱਕ ਬੰਕਰ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅਮਰੀਕਾ ਦੀ ਆਰਥਿਕਤਾ ਹਰ ਖੇਤਰ ਵਿਚ ਅੱਗੇ ਵਧ ਰਹੀ ਹੈ ਰਿਟੇਲ ਬੈਂਕਿੰਗ ਅਤੇ ਵੇਅਰਹਾਊਸਿੰਗ ਖੇਤਰਾਂ ਵਿੱਚ ਸਰਗਰਮ ਕੰਪਨੀਆਂ ਦੀ ਵਿਕਰੀ ਵਿੱਚ ਅਕਤੂਬਰ ਦੌਰਾਨ ਤੇਜ਼ ਵਾਧਾ ਹੋਇਆ ਤੇ ਖਪਤਕਾਰਾਂ ਦੀ ਖਰੀਦ ਸ਼ਕਤੀ ਲਗਾਤਾਰ ਮਜ਼ਬੂਤ ਹੋਈ

ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਧ ਇੱਕ ਲੱਖ ਚੌਂਹਠ ਹਜਾਰ ਨੌਕਰੀਆਂ ਰੈਸਟੋਰੈਂਟਸ ਹੋਟਲ ਬਾਰ ਅਤੇ ਮਨੋਰੰਜਨ ਦੇ ਖੇਤਰ ਵਿਚ ਪੈਦਾ ਹੋਈਆਂ ਜਦਕਿ ਸ਼ਿਪਿੰਗ ਅਤੇ ਵੇਅਰਹਾਊਸਿੰਗ ਵਿੱਚ ਰੁਜ਼ਗਾਰ ਦੇ ਚਰਵੰਜਾ ਹਜ਼ਾਰ ਨਵੇਂ ਮੌਕੇ ਪੈਦਾ ਹੋਏ ਪ੍ਰਤੀ ਘੰਟਾ ਉਜਰਤ ਦਰ ਚਾਰ ਇਸ਼ਾਰੀਆਂ ਨੌੰ ਫੀਸਦੀ ਵਧੀ ਅਤੇ ਹੁਣ ਵਧੇਰੇ ਗਿਣਤੀ ਵਿੱਚ ਅਮਰੀਕੀ ਨਵਾਂ ਮਕਾਨ ਖਰੀਦਣ ਦੀ ਯੋਜਨਾ ਬਣਾ ਰਹੇ ਕੈਨੇਡਾ ਅਤੇ ਅਮਰੀਕਾ ਵਿੱਚ ਰੁਜ਼ਗਾਰ ਦੇ ਨਵੇਂ ਮੌਕੇ ਪੈਦਾ ਹੋਣ ਦਾ ਰੁਝਾਨ ਲਗਾਤਾਰ ਜਾਰੀ ਹੈ ਅਕਤੂਬਰ ਮਹੀਨੇ ਮਗਰੋਂ ਅਮਰੀਕਾ ਵਿੱਚ ਪੰਜ ਲੱਖ ਇਕੱਤੀ ਹਜ਼ਾਰ ਨਵੀਆਂ ਨੌਕਰੀਆਂ ਪੈਦਾ ਹੋਈਆਂ ਹਨ ਜੋ ਮੁਲਕ ਨੂੰ ਅੱਗੇ ਲੈ ਕੇ ਜਾਣਗੀਆਂ

 

ਜੇਕਰ ਸਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਦਿੱਤੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਵਧੀਆ ਲੱਗੀ ਤਾਂ ਇਸ ਨੂੰ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰੋ ਤੇ ਨਾਲ ਹੀ ਹੋਰ ਖ਼ਬਰਾਂ ਤੇ ਪੋਸਟਾਂ ਨੂੰ ਦੇਖਣ ਦੇ ਲਈ ਪੇਜ ਨੂੰ ਜ਼ਰੂਰ ਲਾਈਕ ਕਰੋ ਜੀ ਇਹ ਖ਼ਬਰ ਸਿਰਫ਼ ਵੀਡੀਓ ਦੇ ਆਧਾਰ ਤੇ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ ਇਹਦੇ ਵਿੱਚ ਸਾਡਾ ਕੋਈ ਲੈਣਾ ਦੇਣਾ ਨਹੀਂ ਹੈ

Leave a Reply

Your email address will not be published.