ਦਿਨ ਦੁਪਹਿਰੇ ਟਾਵਰ ਤੇ ਚੜ੍ਹ ਗਏ ਦੋ ਵਿਅਕਤੀ ਟਾਵਰ ਤੇ ਚੜ੍ਹ ਕੇ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਅਜਿਹਾ ਕੰਮ

Uncategorized

ਸੂਬੇ ਦੀ ਕਾਂਗਰਸ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਪੰਜ ਵਰ੍ਹੇ ਪੂਰੇ ਹੋਣ ਜਾ ਰਹੇ ਨੇ ਪਰ ਲੋਕਾਂ ਵੱਲੋਂ ਸਰਕਾਰ ਖਿਲਾਫ ਧਰਨੇ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਅਤੇ ਸਰਕਾਰ ਦਾ ਪਿੱਟ ਸਿਆਪਾ ਆਏ ਦਿਨ ਕੀਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਕਿਉਂਕਿ ਕਿਤੇ ਨਾ ਕਿਤੇ ਸਰਕਾਰਾਂ ਵੱਲੋਂ ਕੀਤੇ ਝੂਠੇ ਨੌਕਰੀ ਦੇਣ ਦੇ ਵਾਅਦਿਆਂ ਤੋਂ ਲੋਕ ਦੁਖੀ ਨੇ ਲਾਦਿਨ ਵਾਲੀ ਇੱਕ ਖ਼ਬਰ ਸਾਹਮਣੇ ਆਈ ਜਿੱਥੇ ਬੇਰਾਜ ਸੰਘਰਸ਼ ਕਮੇਟੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀਆਂ ਜ਼ਮੀਨਾਂ ਡੈਮ ਦੇ ਵਿੱਚ ਹੀ ਕੋਈ ਕੀਤੀਅਾਂ ਗੲੀਅਾਂ

ਅਤੇ ਸਰਕਾਰ ਵੱਲੋਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਨੌਕਰੀ ਦੇਣ ਦਾ ਵਾਅਦਾ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ ਪਰ ਸਰਕਾਰ ਵੱਲੋਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀਆਂ ਮੰਗਾਂ ਪੂਰੀਆਂ ਨਹੀਂ ਕੀਤੀਆਂ ਗਈਆਂ ਟਾਵਰ ਤੇ ਚੜ੍ਹੇ ਵਿਅਕਤੀਆਂ ਨੇ ਆਖਿਆ ਕਿ ਜਦੋਂ ਤੱਕ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀਆਂ ਮੰਗਾਂ ਪੂਰੀਆਂ ਨਹੀਂ ਹੋਣਗੀਆਂ ਉਹ ਥੱਲੇ ਨਹੀਂ ਆਉਣਗੇ ਤਾਂ ਉੱਥੇ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਸਾਨੂੰ ਤੀਹ ਸਾਲ ਹੋ ਗਏ ਨੇ ਸਾਨੂੰ ਕਿਸੇ ਵੀ ਪਰਿਵਾਰ ਨੂੰ ਕੋਈ ਵੀ ਰੁਜ਼ਗਾਰ ਨਹੀਂ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ

ਤੇ ਸੱਤ ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਦੂਰ ਤੱਕ ਨਹਿਰ ਮਿਲੀ ਹੈ ਤੇ ਉਸ ਨਹਿਰ ਦੇ ਵਿੱਚ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਜ਼ਮੀਨ ਆਏ ਸੀ ਇਕ ਵੀ ਪਰਿਵਾਰ ਨੂੰ ਨੌਕਰੀ ਨਹੀਂ ਮਿਲੀ ਹੈ ਤੇ ਜੇਕਰ ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਨੌਕਰੀ ਮਿਲੀ ਹੈ ਤਾਂ ਉਹ ਗ਼ਲਤ ਨੌਕਰੀ ਮਿਲੀ ਹੈ ਸਾਨੂੰ ਤੀਹ ਸਾਲ ਹੋ ਗਏ ਨੇ ਅੱਜ ਜੋ ਸਾਡੇ ਦੋ ਬਜ਼ੁਰਗ ਨੇ ਦੁਖੀ ਹੋ ਕੇ ਇੱਥੇ ਇੱਕ ਡੀ ਸੀ ਦਫਤਰ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਟਾਵਰ ਹੈ ਢਾਈ ਸੌ ਫੋਟੋ ਟਾਵਰ ਉੱਚਾ ਹੈ ਉਸ ਦੇ ਉੱਪਰ ਦੋ ਬਜ਼ੁਰਗ ਚੜ੍ਹੇ ਨੇ

ਜੇਕਰ ਕੋਈ ਵੀ ਦੁਰਘਟਨਾ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਤਾਂ ਡੈਮ ਬੇਰਾਜ ਵਾਲੇ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰ ਨੇ ਸਾਡੀਆਂ ਪਹਿਲਾਂ ਵੀ ਕਈ ਵਾਰ ਰਿਪੋਰਟ ਬਣਕੇ ਚੰਡੀਗਡ਼੍ਹ ਗਈਆਂ ਨੇ ਤੇ ਐਸਡੀਓ ਸਾਬ ਨੇ ਇੱਕ ਵਾਰ ਜਾਂਚ ਕੀਤੀ ਸੀ ਤੇ ਉਸ ਵਿੱਚ ਪੰਜਾਬ ਅੰਦਰ ਗਲਤ ਪਾਏ ਗਏ ਸੀ ਤੇ ਉਹ ਅੱਜ ਵੀ ਨੌਕਰੀ ਕਰ ਰਹੇ ਨੇ

Leave a Reply

Your email address will not be published.