ਪਾਣੀ ਤੇ ਤੈਰ ਰਿਹਾ ਭੂਤੀਆ ਜਹਾਜ

Uncategorized

ਧਰਤੀ ਤੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰੀਆਂ ਰਹੱਸਮਈ ਘਟਨਾਵਾਂ ਕਈਆਂ ਦਾ ਵਿਗਿਆਨੀ ਹਾਲੇ ਹੱਲ ਕੱਢਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰਨ ਤੇ ਕਈਆਂ ਦਾ ਹੱਲ ਕੱਢ ਵੀ ਕਈ ਘਟਨਾਵਾਂ ਅਜਿਹੀਆਂ ਹੁੰਦੀਆਂ ਹਨ ਜੋ ਸਾਡੀ ਰੂਹ ਨੂੰ ਕੰਬਾ ਕੇ ਰੱਖ ਦਿੱਤਾ ਤੇ ਕਈਆਂ ਤੇ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਕਰ ਪਾਉਣਾ ਇਹ ਮੁਸ਼ਕਿਲ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਅੱਜਕੱਲ੍ਹ ਵੀ ਇੱਕ ਅਜਿਹੀ ਭਾਸ਼ਾ ਚ ਹੀ ਘਟਨਾ ਸੁਰਖੀਆਂ ਵਿੱਚ ਬਣੀ ਹੋਈ ਹੈ ਜਿਸ ਤੇ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਕੀਤਾ ਵਿਚਾਰਾਂ ਤੋਂ ਪਿੱਛੇ ਦੀਆਂ ਜੋ ਗੱਲਾਂ ਨੇ ਔਖਾ ਜਿਹਾ ਲੱਗਦਾ ਹੈ

ਪਾਣੀ ਦੇ ਉੱਪਰ ਬਹੁਤ ਹੀ ਪੁਰਾਣੀ ਜਹਾਜ਼ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਭੂਤੀਆ ਜਹਾਜ਼ ਕਿਹਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਇਸ ਪਿੱਛੇ ਦੀ ਵਜ੍ਹਾ ਕੀ ਹੈ ਕਿ ਕਿੰਨੀ ਕੁ ਪੁਰਾਣੀ ਜਹਾਜ਼ ਇਸ ਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿਚ ਸਾਰੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੰਨੇ ਆਂ ਜਦ ਵੀ ਕੁਝ ਅਜੀਬ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਇਸ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕਦੇ ਤੇ ਅਸੀਂ ਇਸ ਨੂੰ ਅੰਧਵਿਸ਼ਵਾਸ ਕਹਿੰਦੀ ਹੈ ਪਰ ਕਈ ਵਾਰ ਕੁਝ ਘਟਨਾਵਾਂ ਅਜਿਹੀਆਂ ਹੁੰਦੀਆਂ ਹਨ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਬਾਰੇ ਚ ਸੋਚ ਕੇ ਮਨ ਵਿੱਚ ਕਈ ਸਵਾਲ ਉੱਠਦੇ ਦੇ ਰਸਤੇ ਚ ਹੀ ਇੱਕ ਘਟਨਾ ਘਟੀ ਹੈ

ਜਾਪਾਨ ਵਿੱਚ ਜਿੱਥੇ ਸਮੁੰਦਰ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਰਹੱਸਮਈ ਘਟਨਾ ਘਟੀ ਹੈ ਅਤੇ ਅਚਾਨਕ ਪਾਣੀ ਦੇ ਅੰਦਰ ਤੋਂ ਦੋ ਦਰਜਨ ਤੋਂ ਵੱਧ ਜਹਾਜ਼ ਤਖ਼ਤੀਆਂ ਜਿਸ ਨੂੰ ਦੇਖ ਕੇ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਹਾਲਤ ਖ਼ਰਾਬ ਹੋ ਗਈ ਤੇਰੇ ਜ਼ਿਆਦਾਤਰ ਨੂੰ ਸਥਾਨਕ ਮੀਡੀਆ ਦੀ ਭੂਤੀਆ ਜਹਾਜ਼ ਦਾ ਨਾਂ ਦਿੱਤਾ ਨਾਲ ਹੀ ਪੂਰੀ ਦੁਨੀਆਂ ਵਿੱਚ ਫਿਰ ਰਹੱਸਮਈ ਘਟਨਾ ਦੀ ਚਰਚਾ ਹੁਰੀਂ ਦੂਜੇ ਵਿਸ਼ਵ ਯੁੱਧ ਦੇ ਚੋਅ ਵੀ ਯੁੱਧ ਪੋਲ ਤੇ ਟੋਕੀਓ ਤੋਂ ਬਾਰਾਂ ਸੌ ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਦੂਰ ਦੱਖਣ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਸ਼ਾਂਤ ਮਹਾਂਸਾਗਰ ਵਿੱਚ ਸਥਿਤ ਹੀਰੋਸ਼ੀਮਾ ਦੀਪ ਦੇ ਕੋਲ ਦੇਖੇ ਗਏ ਭੁੱਖ ਤੋਂ ਕੂਮ ਓਕ ਅਨੁਭਵ ਜਵਾਲਾਮੁਖੀ ਫਟਣ ਤੇ ਭੂਚਾਲ ਆਉਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਦੇ ਇਕ ਕਿਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਬਾਹਰ ਨਿਕਲ ਆਏ ਐਕਟ ਗੋਇਲ ਕੌਰ ਦੇ ਸਮੇਂ ਸਥਾਨ ਤੇ ਹੋਈ ਲੜਾਈ ਨੂੰ ਬੈਚਲਰ ਆਫ ਯੂ ਛਿਪਾ ਕਹਿੰਦੇ ਨੇ

ਜੇਕਰ ਸਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਦਿੱਤੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਵਧੀਆ ਲੱਗੀ ਤਾਂ ਇਸ ਨੂੰ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰੋ ਤੇ ਨਾਲ ਹੀ ਹੋਰ ਖ਼ਬਰਾਂ ਤੇ ਪੋਸਟਾਂ ਨੂੰ ਦੇਖਣ ਦੇ ਲਈ ਪੇਜ ਨੂੰ ਜ਼ਰੂਰ ਲਾਈਕ ਕਰੋ ਜੀ ਇਹ ਖ਼ਬਰ ਸਿਰਫ਼ ਵੀਡੀਓ ਦੇ ਆਧਾਰ ਤੇ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ ਇਹਦੇ ਵਿੱਚ ਸਾਡਾ ਕੋਈ ਲੈਣਾ ਦੇਣਾ ਨਹੀਂ ਹੈ

Leave a Reply

Your email address will not be published.