ਨਕਲੀ ਨਹੀਂ ਅਸਲ ਨਹਿੰਗ ਹੈ ਫੜਿਆ ਨੌਜਵਾਨ

Uncategorized

ਕਿਸਾਨੀ ਮੋਰਚੇ ਤੋਂ ਨਵੇਂ ਖ਼ਬਰ ਨਿਕਲ ਕੇ ਸਾਹਮਣੇ ਆ ਰਹੇ ਨੇ ਅੱਜ ਹੀ ਸਿੰਧੂ ਬਾਰਡਰ ਤੋਂ ਇਕ ਨੌਜਵਾਨ ਫੜਿਆ ਗਿਆ ਹੈ ਇਸ ਨੌਜਵਾਨ ਦੀਆਂ ਬਹੁਤ ਸਾਰੀਆਂ ਵੀਡੀਓਜ਼ ਜਿਹਡ਼ੀਆਂ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਉੱਤੇ ਵਾਇਰਲ ਹੋ ਰਹੀਆਂ ਨੇ ਉਸ ਬਾਰੇ ਇਹ ਕਿਹਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਇਕ ਨਕਲੀ ਬੰਦਾ ਹੈ ਜਿਹੜਾ ਉੱਥੇ ਆਇਆ ਪਰ ਬਾਅਦ ਵਿੱਚ ਇਹ ਪਤਾ ਲੱਗਾ ਹੈ ਜੋ ਜਾਣਕਾਰੀ ਸਾਹਮਣੇ ਆਈ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਨਕਲੀ ਲਈਏ ਕੋਈ ਇਹ ਸਗੋਂ ਇੱਕ ਅਸਲੀ ਨਿਹੰਗ ਸਿੰਘ ਹੀ ਹੈ

ਤੇ ਇਸ ਬੰਦੇ ਬਾਰੇ ਜ਼ਰੂਰੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਮੇਰੀਆਂ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਉੱਤੇ ਵਾਇਰਲ ਹੋ ਰਹੀ ਏ ਉਹਦੇ ਵਿਚ ਤਾਂ ਇਹ ਕਿਹਾ ਜ਼ਾਹਰ ਹੈ ਕਿ ਇੱਕ ਬੰਦਾ ਜਿਸ ਨੇ ਇਕ ਹੋਰ ਬੰਦੇ ਦੇ ਕੋਲੋਂ ਮੁਰਗੀ ਦੀ ਮੰਗ ਕੀਤੀ ਸੀ ਤੇ ਉਸ ਨੇ ਦੋ ਮੁਰਗੀ ਨਹੀਂ ਦਿੱਤੀ ਤਾਂ ਇਸ ਬੰਦੇ ਨੇ ਉਸ ਦੀ ਲੱਤ ਹੀ ਤੋਡ਼ ਦਿੱਤੀ ਜੋ ਸੱਚਾਈ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਨਿਹੰਗ ਸਿੰਘ ਅਸਲੀ ਹੈ ਤੇ ਜਿਹੜੇ ਬੰਦੇ ਦੀ ਲੱਤ ਤੋੜੀਏ ਜਾਂ ਜੀਹਦੇ ਨਾਲ ਇਸ ਦੀ ਲੜਾਈ ਹੋਈ ਹੈ

ਉਹ ਉੱਥੇ ਲਾਗੇ ਹੀ ਇੱਕ ਰੇਹੜੀ ਲਾਉਂਦਾ ਸੀ ਤੇ ਰੇਹੜੀ ਲਾਉਂਦਾ ਜਿਥੇ ਸੀ ਤੇ ਉਥੋਂ ਦੇ ਵੱਲੋਂ ਬੀਡ਼ੀ ਪੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਸੀ ਤਾਂ ਇਸ ਨਿਹੰਗ ਸਿੰਘ ਦੇ ਵੱਲੋਂ ਉਸ ਨੂੰ ਇਹ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਕਿ ਉਹ ਬੀੜੀ ਨਾ ਪੀਵੇ ਜਦੋਂ ਬੀੜੀ ਪੀਣੀ ਬੰਦ ਨਾ ਕੀਤੀ ਤਾਂ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਝਗੜਾ ਹੋ ਗਿਆ ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਇਸ ਬੰਦੇ ਵੱਲੋਂ ਉਹਦੀ ਲੱਤ ਤੋੜ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਤੇ ਇੱਕ ਵੀਡੀਓ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਤੇ ਵਾਇਰਲ ਵੀਡੀਓ ਰਹੀਆਂ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਵਿੱਚ ਦੇਖਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ

ਕਿ ਜੋ ਤੇ ਨਿਹੰਗ ਸਿੰਘ ਮੌਜੂਦ ਨੇ ਨਿਹੰਗ ਸਿੰਘ ਰਾਜਾ ਰਾਜ ਸਿੰਘ ਤੇ ਹੋਰ ਕਾਫੀ ਬੰਦਿਆਂ ਦੀ ਮੌਜੂਦਗੀ ਵਿੱਚ ਇਸ ਬੰਦੇ ਨੂੰ ਪੁਲਸ ਦੇ ਕੋਲ ਫੜਾ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ ਹੁਣ ਜੋ ਸਚਾਈ ਸਾਹਮਣੇ ਆਈ ਹੈ ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਦੇ ਵਿੱਚ ਇਹ ਵੀ ਪਤਾ ਲੱਗਾ ਹੈ ਕਿ ਜਦੋਂ ਉਕਤ ਨੌਜਵਾਨ ਨੂੰ ਫੜਿਆ ਗਿਆ ਹੈ ਇਸ ਦਾ ਨਾਮ ਨਵੀਨ ਸਿੰਘ ਸੰਧੂ ਹੈ ਜਿਸ ਦਾ ਪਿੰਡ ਹੈ ਗੰਗ ਸੇਨਾ ਕਰਨਾਲ ਦੇ ਕੋਲ ਇਹ ਪਿੰਡ ਪੈਂਦਾ ਹੈ ਤੇ ਸਿੰਘ ਬਾਬਤ ਇਹ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਪਿੰਡ ਸੰਧੂ ਗੋਤ ਦੇ ਜੱਟਾਂ ਦਾ ਪਿੰਡ ਹੈ ਜਿਹੜਾ ਕਿ ਕਿਸੇ ਸਮੇਂ ਪੰਜਾਬ ਤੋਂ ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਦੇ ਸਰਹੱਦੀ ਪਿੰਡ ਤੋਂ ਉਹ ਇੱਥੇ ਆ ਕੇ ਵਸੇ ਨੇ

Leave a Reply

Your email address will not be published.