ਰਚਿਆ ਇਤਿਹਾਸ ਪੁਲਾੜ ਵਿਚ ਹੋਈ ਇਸ ਫ਼ਿਲਮ ਦੀ ਸ਼ੂਟਿੰਗ

Uncategorized

ਫਿਲਮ ਮੇਕਰ ਵਲੋਂ ਆਪਣੀਆਂ ਫ਼ਿਲਮਾਂ ਨੂੰ ਕਾਮਯਾਬ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਫ਼ਿਲਮਾਂ ਦਾ ਵਧੀਆ ਤੋਂ ਵਧੀਆ ਥਾਵਾਂ ਤੇ ਸ਼ੂਟ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਦੀ ਉੱਚੇ ਉੱਚੇ ਪਹਾੜਾਂ ਚ ਕਦੀ ਜਹਾਜ਼ ਚ ਅਤੇ ਕਦੇ ਪਾਣੀ ਦੀਆਂ ਡੂੰਘਾਈਆਂ ਵਿੱਚ ਪਰ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਇੱਕ ਅਜਿਹੀ ਫ਼ਿਲਮ ਪਰਦੇ ਤੇ ਉਹ ਜਾਰੀ ਹੈ ਜਿਸ ਦੀ ਸ਼ੂਟਿੰਗ ਨਾ ਪਾਣੀ ਚ ਨਾ ਜ਼ਮੀਨ ਤੇ ਅਤੇ ਨਾ ਹੀ ਜਹਾਜ਼ ਵਿੱਚ ਬਲਕਿ ਇਸ ਫ਼ਿਲਮ ਦੀ ਸ਼ੂਟਿੰਗ ਪੁਲਾੜ ਵਿਚ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ

ਇਤਿਹਾਸ ਰਚਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਫ਼ਿਲਮ ਦੀ ਟੀਮ ਪੁਲਾੜ ਵਿੱਚ ਸ਼ੂਟਿੰਗ ਕਰਕੇ ਵਾਪਸ ਧਰਤੀ ਤੇ ਪਰਤ ਆਈ ਹੈ ਆਓ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਸ ਫ਼ਿਲਮ ਦੇ ਇਤਿਹਾਸਿਕ ਕੁਝ ਤੱਤਾਂ ਤੋਂ ਜਾਣੂ ਕਰਵਾਉਂਦਿਆਂ ਦਰਅਸਲ ਇਹ ਰੂਸੀ ਫਿਲਮ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਫ਼ਿਲਮ ਦਾ ਨਾਮ ਚੈਲੇਂਜ ਚ ਇਸ ਫ਼ਿਲਮ ਦੇ ਇਕ ਸੀਨ ਦੀ ਸ਼ੂਟਿੰਗ ਲਈ ਫਿਲਮਾਂ ਦੇ ਕੁੱਝ ਕਲਾਕਾਰਾਂ ਨੂੰ ਪੁਲਾੜ ਵਿੱਚ ਇੰਟਰਨੈਸ਼ਨਲ ਸਪੇਸ ਸਟੇਸ਼ਨ ਤੇ ਬਾਰਾਂ ਦਿਨਾਂ ਲਈ ਭੇਜਿਆ ਗਿਆ ਸੀ

ਵਿੱਚ ਅਦਾਕਾਰ ਯੂਲੀਆ ਤਾਰੀ ਸਿੰਘ ਅਤੇ ਨਿਰਦੇਸ਼ਕ ਕਲੀਨ ਸ਼ੇਵ ਪੀਕੂ ਦੇ ਨਾਮ ਸ਼ਾਮਿਲ ਹਨ ਜਦਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਪੁਲਾੜ ਯਾਤਰੀ ਵੈਟਰਨ ਕੌਸਮੋਨਾਟ ਓਹਲੇ ਨਮਿੱਤ ਸਕੀਵੀਂ ਵਾਪਿਸ ਪਰਤੇ ਨਹੀਂ ਜੋ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਇੱਕ ਸੌ ਇਕੱਨਵੇ ਦਿਨ ਪੁਲਾੜ ਸਟੇਸ਼ਨ ਦੇ ਵਿੱਚ ਮੌਜੂਦ ਸਨ ਫਿਲਮ ਦੀ ਇਸ ਟੀਮ ਨੇ ਸਪੈਸ਼ਲ ਸ਼ਟਲ ਨੇ ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਭਾਰਤੀ ਸਮੇਂ ਅਨੁਸਾਰ ਸਵੇਰੇ ਛੇ ਪਨਤਾਲੀ ਤੇ ਪੁਲਾੜ ਸਟੇਸ਼ਨ ਤੋਂ ਉਡਾਣ ਭਰੀ ਸੀ

ਅਤੇ ਕਰੀਬ ਸਾਢੇ ਤਿੰਨ ਘੰਟੇ ਬਾਅਦ ਸਵੇਰੇ ਦੱਸ ਵੱਜ ਕੇ ਪੰਜ ਮਿੰਟ ਤੇ ਕਜ਼ਾਕਿਸਤਾਨ ਵਿੱਚ ਸਫਲ ਲੈਂਡਿੰਗ ਕੀਤੀ ਸੀ ਤਿੰਨਾਂ ਨੂੰ ਇੱਕ ਰੂਸੀ ਹੈਲੀਕਾਪਟਰ ਆਸਟਰੀਆ ਕਜ਼ਾਕਿਸਤਾਨ ਤੋਂ ਕਾਰਗਰ ਦਾ ਸ਼ਹਿਰ ਵਿਖੇ ਰਿਕਵਰੀ ਸੈਂਟਰ ਲਿਜਾਇਆ ਗਿਆ ਜਿੱਥੇ ਕੁਝ ਸਮਾਂ ਆਰਾਮ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇਕ ਜਹਾਜ਼ ਜ਼ਰੀਏ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਰੂਹ ਤੇ ਸਟਾਰ ਸਿਟੀ ਵਿੱਚ ਗਾਗਾਰਿਨ ਕੌਸਮੋਨਾਟਸ ਟਰੇਨਿੰਗ ਸੈਂਟਰ ਲਿਜਾਇਆ ਗਿਆ ਜਿੱਥੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕੀਤੀ ਗਈ

ਇਹ ਟੀਮ ਪੰਜ ਅਕਤੂਬਰ ਨੂੰ ਇੰਟਰਨੈਸ਼ਨਲ ਪੁਲਾੜ ਸਟੇਸ਼ਨ ਤੇ ਪੁੱਜੇ ਚੈਲੇਂਜ ਫ਼ਿਲਮ ਦੀ ਸ਼ੂਟਿੰਗ ਲਈ ਫ਼ਿਲਮ ਦੀ ਟੀਮ ਨੂੰ ਪਹਿਲੀ ਟ੍ਰੇਨਿੰਗ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਮਾਂ ਦੇ ਵੱਖ ਵੱਖ ਦ੍ਰਿਸ਼ਾਂ ਨੂੰ ਫ਼ਿਲਮਾਉਣ ਲਈ ਫਿਲਮ ਦੀ ਟੀਮ ਨੇ ਪੁਲਾੜ ਵਿਚ ਭਾਰਤ ਨੂੰ ਪਤਾ ਸੀ ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਪੈਂਤੀ ਤੋਂ ਚਾਲੀ ਮਿੰਟ ਦਾ ਲੰਬਾ ਦ੍ਰਿਸ਼ ਫ਼ਿਲਮਾਇਆ ਗਿਆ

Leave a Reply

Your email address will not be published.