ਪਿੰਡ ਵਾਸੀਆ ਨੇ ਸਵੇਰੇ ਸਵੇਰੇ ਘੇਰ ਲਏ ਝੋਨੇ ਨਾਲ ਭਰੇ ਯੂਪੀ ਤੋਂ ਆਏ ਟਰੱਕ

Uncategorized

ਕਿਸਾਨ ਲੰਮੇ ਸਮੇਂ ਤੋਂ ਖੇਤੀ ਕਾਨੂੰਨਾਂ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਸੰਘਰਸ਼ ਕਰ ਰਹੇ ਤੇ ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਪਿੰਡਾਂ ਚ ਕੁਝ ਕਿਸਾਨ ਆਗੂਆਂ ਅਤੇ ਕਿਸਾਨ ਮੋਰਚੇ ਨੂੰ ਢਾਹ ਲਾਉਣ ਦੇ ਇਲਜ਼ਾਮ ਲੱਗਦੇ ਨੇ ਦਰਅਸਲ ਅਜਿਹੀ ਹੀ ਇੱਕ ਵੀਡੀਓ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਤੇ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਵਾਇਰਲ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਪਿੰਡ ਦੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੇ ਉਗਰਾਹਾਂ ਜਥੇਬੰਦੀ ਦੇ ਕੁਝ ਕਿਸਾਨ ਆਗੂ ਤੇ ਵਿਕੇ ਹੋਣ ਦੇ ਇਲਜ਼ਾਮ ਲਗਾਏ ਵੀਡੀਓ ਚ ਦਿਖੇ ਜਾਂ ਸਿਰ ਦੇ ਕੇ ਪਿੰਡ ਵਾਸੀਆਂ ਵੱਲੋਂ ਕਿਹਾ

ਜਾਰੀ ਸੋਨੂੰ ਵਲੋਂ ਕਰੀਬ ਬਾਰਾਂ ਟਰੱਕ ਝੋਨੇ ਦੀ ਯੂ ਪੀ ਤੋਂ ਆਉਣ ਵਾਲੀ ਉਗਰਾਹਾਂ ਜਥੇਬੰਦੀ ਦੇ ਹਵਾਲੇ ਕੀਤੀ ਗਈ ਪਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਵੱਲੋਂ ਇਸ ਸਬੰਧੀ ਕੋਈ ਐਕਸ਼ਨ ਨਹੀਂ ਲਿਆ ਗਿਆ ਅਸਲ ਵਿੱਚ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦਾ ਇਲਜ਼ਾਮ ਹੈ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਵੱਲੋਂ ਯੂਪੀ ਤੋਂ ਆ ਰਹੇ ਝੋਨੇ ਨਾਲ ਭਰੇ ਟਰੱਕਾਂ ਨੂੰ ਰੋਕਿਆ ਗਿਆ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚ ਕਈ ਕਈ ਟਨ ਝੋਨਾ ਭਰਿਆ ਹੋਇਆ ਸੀ ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦਾ ਇਲਜ਼ਾਮ ਚੋਣਾਂ ਵੱਲੋਂ ਉਗਰਾਹਾਂ ਜਥੇਬੰਦੀ ਦੇ ਕੁਝ ਆਗੂਆਂ ਨੂੰ ਸੋਨੇ ਦੀ ਅੱਜ ਪੜਤਾਲ ਕਰਨ ਲਈ ਬੁਲਾਇਆ ਗਿਆ

ਜਾਂਚ ਕਰਨ ਦੀ ਬਜਾਏ ਉਲਟਾ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਹੀ ਸਵਾਲ ਕਰਨ ਲੱਗੇ ਅਤੇ ਝੋਨੇ ਨੂੰ ਇੱਕ ਨੰਬਰ ਵਿੱਚ ਆਏ ਆਖੇ ਤੇ ਤੁਰਦੇ ਬਣੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਪਿੰਡ ਵਾਸੀਆਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸਵੇਰੇ ਪੰਜ ਵਜੇ ਤੋਂ ਲੈ ਕੇ ਸਾਡੇ ਟਰੱਕ ਘੇਰੇ ਹੋਏ ਨੇ ਤੇ ਬਾਰਾਂ ਤੇਰਾਂ ਟਰਾਲੇ ਸੀ ਤੇ ਇਨ੍ਹਾਂ ਚੋਂ ਇਕ ਇਕ ਟਰਾਲੇ ਵਿਚ ਬਾਰਾਂ ਤੇਰਾਂ ਸੌ ਬੋਰੀਆਂ ਕਿਤੇ ਇਹ ਆਖ ਦਿੰਦੇ ਸੀ ਮਹਿਤਾ ਚੌਕ ਤੋਂ ਆਇਆਂ ਕਿਤੇ ਆਖ ਦਿੰਦੇ ਸੀ ਅੰਬਰਸਰ ਤੋਂ ਪਰਾਂ ਤੋਂ ਆਇਆ

ਜੇਕਰ ਸਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਦਿੱਤੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਵਧੀਆ ਲੱਗੀ ਤਾਂ ਇਸ ਨੂੰ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰੋ ਤੇ ਨਾਲ ਹੀ ਹੋਰ ਖ਼ਬਰਾਂ ਤੇ ਪੋਸਟਾਂ ਨੂੰ ਦੇਖਣ ਦੇ ਲਈ ਪੇਜ ਨੂੰ ਜ਼ਰੂਰ ਲਾਈਕ ਕਰੋ ਜੀ ਇਹ ਖ਼ਬਰ ਸਿਰਫ਼ ਵੀਡੀਓ ਦੇ ਆਧਾਰ ਤੇ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ ਇਹਦੇ ਵਿੱਚ ਸਾਡਾ ਕੋਈ ਲੈਣਾ ਦੇਣਾ ਨਹੀਂ ਹੈ

Leave a Reply

Your email address will not be published.