ਨਿਊਜ਼ੀਲੈਂਡ ਚ ਕੰਮ ਕਰਨ ਵਾਲਿਆਂ ਲਈ ਆ ਗਏ ਵੱਡੀ ਖੁਸ਼ਖਬਰੀ

Uncategorized

ਕੋਰੋਨਾਵਾਇਰਸ ਤੋਂ ਅਲੱਗ ਅਲੱਗ ਦੇਸ਼ਾਂ ਵਿਚ ਹਾਲਾਤ ਸੁਧਰ ਰਹੇ ਨੇ ਤੌਕੀਰ ੳੁਨ੍ਹਾਂ ਦੇਸ਼ਾਂ ਵਿੱਚ ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਵੀ ਨਵੀਆਂ ਨਵੀਆਂ ਤਬਦੀਲੀਆਂ ਤੇ ਨਵੀਆਂ ਨਵੀਆਂ ਜਾਣਕਾਰੀਆਂ ਸਾਹਮਣੇ ਆ ਰਹੀਆਂ ਨੇ ਅਜਿਹੇ ਵਿੱਚ ਗੱਲ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਨਿਊਜ਼ੀਲੈਂਡ ਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿਚ ਨਿਊਜ਼ੀਲੈਂਡ ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਵਿਭਾਗ ਹੁਣ ਇੱਕ ਲੱਖ ਪੈਂਹਠ ਹਜ਼ਾਰ ਦੇ ਕਰੀਬ ਪਰਵਾਸੀ ਪੱਕੇ ਕਰਨ ਦੀ ਸਕੀਮ ਬਣਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਨਿਊਜੀਲੈਡ

ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਪਰਵਾਸੀ ਕਾਮਿਆਂ ਅਤੇ ਵਪਾਰਕ ਅਦਾਰਿਆਂ ਤੇ ਮੌਜੂਦਾ ਅਤੇ ਭਵਿੱਖ ਦੀ ਆਪਸੀ ਸਾਂਝ ਨੂੰ ਚਿਰ ਸਥਾਈ ਰੱਖਣ ਵਾਲੇ ਕਾਮਿਆਂ ਲਈ ਪੱਕੇ ਕਰਨ ਵਾਲੀ ਸਕੀਮ ਘਟੀ ਹੈ ਜਿਸ ਨੂੰ ਯਕਮੁਸ਼ਤ ਯਾਨੀ ਕਿ ਇੱਕੋ ਵਾਲੀਆ ਪ੍ਰਵਾਨਾ ਆਫ ਲਾਗੂ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇ ਸੌ ਸੁਨਿਆਰ ਦੀ ਇੱਕ ਲੋਕਪਾਲ ਦੀ ਕਹਾਵਤ ਪੂਰੀ ਕਰਦਿਆਂ ਬਾਨੋ ਪ੍ਰੈਜ਼ੀਡੈਂਸੀ ਵੀਜ਼ਾ ਸਕੀਮ ਦੇ ਤਹਿਤ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਇੱਕ ਲੱਖ ਪੈਂਹਠ ਹਜ਼ਾਰ ਤਕ ਪਰਵਾਸੀਆਂ ਨੂੰ ਦੋ ਹਜਾਰ ਇੱਕੀ ਰੈਜੀਡੈਂਟ ਵੀਜ਼ਾ ਦੇ ਕੇ ਪੱਕਾ ਕਰਨ ਦਾ ਫ਼ੈਸਲਾ ਕੀਤਾ ਹੈ

ਕੱਤਣੀ ਵਿੱਚ ਪੰਦਰਾਂ ਹਜ਼ਾਰ ਨਿਰਮਾਣ ਕਾਰਜ ਕਾਮੇ ਬਾਰਾਂ ਹਜ਼ਾਰ ਉਦਯੋਗਿਕ ਕਾਮੇ ਪੰਜ ਹਜ਼ਾਰ ਸਿਹਤ ਤੇ ਬਜ਼ੁਰਗਾਂ ਦੀ ਦੇਖਭਾਲ ਬਾਰੇ ਕਾਮੇ ਨੌੰ ਹਜ਼ਾਰ ਮੁੱਢਲੇ ਉਦਯੋਗ ਵਾਲੇ ਤੇ ਅੱਠ ਸੌ ਅਧਿਆਪਕ ਤੇ ਕਈ ਹੋਰ ਵੀ ਲੋਕ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ ਇਸ ਲਈ ਯੋਗ ਹੋਣ ਲਈ ਤੁਹਾਨੂੰ ਨਿਰਧਾਰਿਤ ਸ਼ਰਤਾਂ ਪੂਰੀਆਂ ਕਰਨੀਆਂ ਹੋਣਗੀਆਂ ਸੁਚਾਰੂ ਅਰਜ਼ੀ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਦੇ ਵਿੱਚ ਸਿਹਤ ਪੁਲੀਸ ਅਤੇ ਸੁਰੱਖਿਆ ਮਾਪਦੰਡ ਪੂਰੇ ਕੀਤੇ ਜਾਣਗੇ ਇਕ ਸਾਲ ਦੇ ਅੰਦਰ ਬਹੁਤੀਆਂ ਅਰਜ਼ੀਆਂ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਆਵੇਗਾ ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਦੋ ਹਜਾਰ ਇੱਕੀ ਰੈਜ਼ੀਡੈਂਸ ਵੀਜ਼ਾ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕਰਦਿਆਂ ਇਸ ਨੂੰ ਅਸ਼ਾਨ ਰਾਹ ਦੱਸਿਆ ਹੈ

ਜਿਸ ਤਹਿਤ ਇੱਕ ਲੱਖ ਪੈਂਹਠ ਹਜ਼ਾਰ ਲੋਕ ਪੱਕੇ ਹੋ ਸਕਣਗੇ ਕੋਰੋਨਾ ਦਾ ਬੁਰਾ ਪ੍ਰਭਾਵ ਵਿਛੜੇ ਪਰਿਵਾਰਾਂ ਦੀ ਮੱਦਦ ਸਰਹੱਦਾਂ ਨੂੰ ਲੱਗੇ ਤਾਲੇ ਅਤੇ ਅਰਥਚਾਰੇ ਦੇ ਵਿਕਾਸ ਦਾ ਹਵਾਲਾ ਦਿੰਦਿਆਂ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਇਹ ਵੱਡਾ ਕਦਮ ਚੁੱਕਿਆ ਹੈ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਕਹਿ ਕੇ ਉਹ ਰੁਜ਼ਗਾਰਦਾਤਾਵਾਂ ਦੇ ਲਈ ਵੀ ਇਹ ਮੌਕੇ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਆਪਣੇ ਕਾਮਿਆਂ ਨੂੰ ਇੱਥੇ ਸੈਟਲ ਕਰ ਆਪਣੇ ਹੁਨਰਮੰਦ ਕਾਮੇ ਬਰਕਰਾਰ ਰੱਖਣ ਕਿ ਇਹ ਸਾਰੇ ਸਾਡੇ ਭਾਈਚਾਰੇ ਮੁੱਢਲੇ ਜ਼ਰੂਰੀ ਕਾਰਜ ਵਾਲੀ ਫੌਜ ਪੈਨਸ਼ਲ ਵਰਕਫੋਰਸ ਅਤੇ ਭਾਈਚਾਰੇ ਲਈ ਅਹਿਮ ਹਨ ਇਨ੍ਹਾਂ ਸਾਰੇ ਕਾਮਿਆਂ ਨੇ ਪਿਛਲੇ ਕਰੋਨਾ ਦੇ ਲਗਪਗ ਅਠਾਰਾਂ ਮਹੀਨਿਆਂ ਵਿੱਚ ਅਹਿਮ ਰੋਲ ਅਦਾ ਕੀਤਾ ਹੈ

Leave a Reply

Your email address will not be published.