ਕੈਪਟਨ ਵੱਲੋਂ ਲਾਏ ਡੀਐਸਪੀ ਨੇ ਕੀਤਾ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਚੰਨੀ ਦਾ ਅਪਮਾਨ

Uncategorized

ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਚਰਨਜੀਤ ਸਿੰਘ ਚੰਨੀ ਕਹਿੰਦੇ ਕਿਉਂ ਇੱਕ ਆਮ ਵਿਅਕਤੀ ਨੇ ਇਸ ਦਾ ਸਬੂਤ ਉਹ ਪਿਛਲੇ ਕੁੱਝ ਦਿਨਾਂ ਵਿੱਚ ਦੇਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਵੀ ਕਰ ਰਹੇ ਨੇ ਪਰ ਭਾਵੇਂ ਉਹ ਕਿੰਨੀ ਹੀ ਆਮ ਹੈ ਪਰ ਇਸਦੇ ਬਾਵਜੂਦ ਵੀ ਰਹਿਣਗੇ ਤਾਂ ਉਹ ਸੂਬੇ ਦੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਹੀ ਆਮ ਆਦਮੀ ਹੋਣ ਦਾ ਮਤਲਬ ਇਹ ਨਹੀਂ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਅਹੁਦੇ ਦੀ ਮਾਣ ਮਰਿਆਦਾ ਨੂੰ ਅੱਖੋਂ ਓਹਲੇ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇ

ਉਹ ਵੀ ਆਮ ਪੁਲੀਸ ਅਫ਼ਸਰ ਵੱਲੋਂ ਜਿਹੜਾ ਕੁਝ ਸਮਾਂ ਪਹਿਲਾਂ ਰਿਟਾਇਰਡ ਹੋਣ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ ਵੀ ਪਿਛਲੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਕੈਪਟਨ ਦੀ ਬਦੌਲਤ ਹਾਲੇ ਤਕ ਆਪਣੇ ਅਹੁਦੇ ਦਾ ਆਨੰਦ ਮਾਣ ਰਿਹਾ ਹੋਵੇ ਤਸਵੀਰਾਂ ਬਠਿੰਡਾ ਦੀਆਂ ਨੇ ਜਿੱਥੇ ਬੀਤੇ ਕੱਲ੍ਹ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਚੰਨੀ ਬਠਿੰਡਾ ਦਾ ਦੌਰਾ ਕਰਨ ਪਹੁੰਚੇ ਸੀ ਪਰ ਬਠਿੰਡਾ ਦੇ ਇੱਕ ਡੀਐੱਸਪੀ ਸ਼ਾਇਦ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਚੰਨੀ ਦੀਆਂ ਗੱਲਾਂ ਨੂੰ ਕੁਝ ਜ਼ਿਆਦਾ ਹੀ ਸੀਰੀਅਸ ਲੈ ਗਏ ਕਦੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਚੰਨੀ ਦਾ ਸਤਿਕਾਰ ਕਰਨਾ ਹੀ ਭੁੱਲ ਗਏ ਡੀਐੱਸਪੀ ਸਾਹਿਬ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਦੇ ਪਹੁੰਚਣ ਤੱਕ ਤਾਂ ਠੀਕ ਠਾਕ ਸੀ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਖੁਦ ਚੁੱਕ ਕੇ ਕੁਰਸੀਆਂ ਵੀ ਪੜ੍ਹਾ ਰਹੀ ਸੀ

ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਚੰਨੀ ਦੇ ਪਿੱਛੇ ਖੜ੍ਹ ਕੇ ਪ੍ਰੋਟੋਕੋਲ ਦਾ ਪਾਲਣ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਪਰ ਜਦੋਂ ਸਭ ਕੁਝ ਸ਼ਾਂਤ ਹੋ ਗਿਆ ਤਾਂ ਡੀਐਸਪੀ ਸਾਧ ਨੇ ਆਖ਼ਰੀ ਹੀ ਬਚਾ ਕੇ ਲੱਤ ਇੰਜ ਮੰਜੀ ਉਪਰ ਰੱਖੀ ਜਿਵੇਂ ਉਹ ਕਿਸੇ ਮੁਜਰਿਮ ਦੇ ਘਰ ਆਏ ਹੋਣ ਜਾਂ ਫਿਰ ਆਪਣੇ ਥਾਣੇ ਵਿੱਚ ਕਿਸੇ ਤੇ ਰੂਹ ਪਾਉਣ ਲਈ ਲੱਤ ਉਪਰ ਰੱਖੀ ਹੋਵੇ ਡੀਐੱਸਪੀ ਸਾਹਿਬ ਨੇ ਆਪਣਾ ਰੂਪ ਦਿਖਾਏ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਫਿਰ ਅਚਨਚੇਤ ਹੀ ਲੱਤ ਆਪਣੇ ਆਪ ਮੰਜੇ ਉੱਤੇ ਆ ਗਈ

ਇਹ ਤਾਂ ਡੀਐੱਸਪੀ   ਦੱਸ ਸਕਦੇ ਨੇ ਪਰ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਉੱਪਰ ਚੰਨੀ ਨੂੰ ਚਾਹੁਣ ਵਾਲੇ ਕੁਝ ਲੋਕ ਇੱਥੋਂ ਤਕ ਕਹਿ ਰਹੇ ਨੇ ਕਿ ਜੇਕਰ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਚੰਨੀ ਦੀ ਥਾਂ ਤੇ ਕੈਪਟਨ ਅਮਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਹੁੰਦੇ ਜਾਂ ਫਿਰ ਸੁਖਬੀਰ ਬਾਦਲ ਤਾਂ ਕਿ ਡੀਐੱਸਪੀ ਅਜਿਹੀ ਹਰਕਤ ਕਰ ਸਕਦਾ ਸੀ ਪੁਲਿਸ ਮੁਲਾਜ਼ਮਾਂ ਨੂੰ ਵਿਭਾਗ ਪ੍ਰੋਟੋਕੋਲ ਸਿਖਾਉਣਾ ਭੁੱਲਗੇ

Leave a Reply

Your email address will not be published.