ਜਸਟਿਨ ਟਰੂਡੋ ਨੇ ਮਾਰੀ ਹੈਟ੍ਰਿਕ

Uncategorized

ਕੈਨੇਡਾ ਦੇ ਵਿੱਚ ਚੋਣਾਂ ਦੇ ਰੁਝਾਨ ਆ ਚੁੱਕੇ ਨੇ ਨਤੀਜੇ ਸਾਹਮਣੇ ਆ ਚੁੱਕੇ ਹਨ ਹੁਣ ਪਤਾ ਚੱਲ ਗਿਆ ਕਿ ਆਖਿਰ ਕੀਤੀ ਸਰਕਾਰ ਕੋਈ ਪਿੱਛੇ ਰਹਿ ਚੁੱਕੇ ਕਿਸ ਨੂੰ ਜਿੱਤ ਹਾਸਿਲ ਹੋ ਚੁੱਕੀ ਹੈ ਕਿਸ ਨੇ ਬਹੁਮਤ ਹਾਸਲ ਕੀਤਾ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਜਸਟਿਨ ਟਰੂਡੋ ਇਕ ਵਾਰ ਜਿੱਤ ਦਿਵਾ ਦਿੱਤੀ ਹੈ ਇੱਥੇ ਜਿੱਤ ਮਿਲਣ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ ਜਸਟਿਨ ਟਰੂਡੋ ਜ਼ਿਆਦਾਤਰ ਸੀਟਾਂ ਤੇ ਵੱਡੀ ਜਿੱਤ ਅਤੇ ਇਰਾਦਾ ਤੇ ਪੂਰਾ ਨਹੀਂ ਹੋ ਸਕਿਆ ਪਾਰਟੀ ਦੇ ਕਿਸੇ ਵੀ ਪਾਰਟੀ ਦੇ ਮੁਕਾਬਲੇ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸੀਟਾਂ ਜ਼ਰੂਰ ਜਿੱਤੀਆਂ ਨੇ

ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਜਸਟਿਨ ਟਰੂਡੋ ਨੇ ਦੋ ਹਜਾਰ ਪੰਦਰਾਂ ਦੀਅਾਂ ਚੋਣਾਂ ਦੇ ਵਿੱਚ ਆਪਣੇ ਪਿਤਾ ਤੇ ਸਾਬਕਾ ਪ੍ਰਧਾਨਮੰਤਰੀ ਦਾ ਲਾਭ ਉਠਾਇਆ ਸੀ ਇਥੇ ਚੋਣਾਂ ਜਿੱਤ ਲਈਆਂ ਸੀ ਪਿਛਲੀਆਂ ਦੋ ਚੋਣਾਂ ਵਿੱਚ ਪਾਰਟੀ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਕਰ ਦੇਵੇਗਾ ਪਾਰਟੀ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਦਮ ਤੇ ਹੀ ਜਿੱਤ ਦਿਵਾਈ ਸੀ ਇਸ ਵਾਰ ਵੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਵੱਲੋਂ ਆਪਣੀ ਸੀਟ ਨੂੰ ਜਿੱਤ ਲਿਆ ਗਿਆ ਹੈ ਪਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਪਾਰਟੀ ਬਹੁਮਤ ਹਾਸਲ ਨਹੀਂ ਕਰ ਪਾਈ ਟਵੀਟ ਕਰਕੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਵੱਲੋਂ ਪਾਰਟੀ ਵਰਕਰਾਂ ਦਾ ਧੰਨਵਾਦ ਵੀ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ

ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਚੋਣਾਂ ਦੇ ਵਿੱਚ ਤਿੱਨ ਸੌ ਅਠੱਤੀ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਸੌ ਛੱਤੀ ਸੀਟਾਂ ਹੀ ਮਿਲੀਆਂ ਨੇ ਜਦ ਜਦ ਕਿ ਇੱਥੇ ਇੱਕ ਸੌ ਸੱਤਰ ਸੀਟਾਂ ਦੀ ਲੋੜ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ ਦੋ ਹਜਾਰ ਉਨੀ ਦੇ ਵਿਚ ਇੱਕ ਸੌ ਸਤਵੰਜਾ ਸੀਟਾਂ ਮਿਲੀਆਂ ਸਨ ਇਸ ਸਾਲ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਬਹੁਮਤ ਨਾਲ ਜਿੱਤਣ ਦਾ ਸੁਪਨਾ ਪੂਰਾ ਨਹੀਂ ਹੋ ਪਾਇਆ ਬਲਕਿ ਇੱਕ ਸੌ ਛਪੰਜਾ ਸੀਟਾਂ ਹੀ ਮਿਲੀਆਂ ਬਲਕਿ ਜਸਟਿਨ ਟਰੂਡੋ ਵੱਲੋਂ ਆਪਣੀ ਸੀਟ ਨੂੰ ਜਿੱਤ ਲਿਆ ਗਿਆ ਹੈ

ਜੇਕਰ ਸਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਦਿੱਤੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਵਧੀਆ ਲੱਗੀ ਤਾਂ ਇਸ ਨੂੰ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰੋ ਤੇ ਨਾਲ ਹੀ ਹੋਰ ਖ਼ਬਰਾਂ ਤੇ ਪੋਸਟਾਂ ਨੂੰ ਦੇਖਣ ਦੇ ਲਈ ਪੇਜ ਨੂੰ ਜ਼ਰੂਰ ਲਾਈਕ ਕਰੋ ਜੀ ਇਹ ਖ਼ਬਰ ਸਿਰਫ਼ ਵੀਡੀਓ ਦੇ ਆਧਾਰ ਤੇ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ ਇਹਦੇ ਵਿੱਚ ਸਾਡਾ ਕੋਈ ਲੈਣਾ ਦੇਣਾ ਨਹੀਂ ਹੈ

Leave a Reply

Your email address will not be published.