ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਐਕਟਿਵਾ ਚੋਰੀ ਕਰਦਿਆਂ ਰੰਗੇ ਹੱਥੀਂ ਫੜਿਆ ਚੋਰ

Uncategorized

ਜਲਾਲਾਬਾਦ ਵਿੱਚ ਚੋ ਰੀਆਂ ਦਾ ਸਿਲਸਿਲਾ ਲਗਾਤਾਰ ਵੱਧਦਾ ਹੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ ਇਸ ਦਿਨ ਕਿਸੇ ਨਾ ਕਿਸੇ ਦੇ ਚੋਰੀ ਹੋਣ ਦੀ ਖਬਰ ਸਾਹਮਣੇ ਆ ਰਹੀ ਹੈ ਪਰ ਅੱਜ ਇਕ ਚੋਰ ਉਸ ਸਮੇਂ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਧੱਕੇ ਚੜ੍ਹ ਗਿਆ ਤੂੰ ਇਹੋ ਇੱਕ ਐਕਟਿਵਾ ਰੂਪ ਚੋ ਰੀ ਕਰਨ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰ ਰਿਹਾ ਸੀ ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਗੁੱਸੇ ਵਿੱਚ ਆਏ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਚੋਰ ਦਾ ਚੰਗਾ ਕੁਟਾਪਾ ਚਾੜ੍ਹਿਆ ਚੋ ਰ ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਕਈ ਮੋਟਰਸਾਈਕਲ ਚੋ ਰੀ ਕਰ ਚੁੱਕਿਆ ਹੈ ਤੇ ਉਸੇ ਮੋਟਰਸਾਈਕਲ ਚੋਰੀ ਕਰਦੇ ਦੀ ਇਕ ਸੀਸੀਟੀਵੀ ਫੁਟੇਜ ਸਾਹਮਣੇ ਆਈ ਹੈ

ਉਹ ਪੀੜਤ ਔਰਤ ਨੇ ਆਖਿਆ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਬੜੀ ਮਿਹਨਤ ਨਾਲ ਮੋਟਰਸਾਈਕਲ ਖਰੀਦਿਆ ਸੀ ਜੋ ਇਸ ਚੋਰੀ ਕਰ ਲਿਆ ਉਹ ਬੈਂਕ ਵਿੱਚ ਕਿਸੇ ਕੰਮ ਲਈ ਆਏ ਸਨ ਪਰ ਜਦੋਂ ਬਾਹਰ ਆ ਕੇ ਦੇਖਿਆ ਤਾਂ ਮੋਟਰਸਾਈਕਲ ਚੋ ਰੀ ਹੋ ਚੁੱਕਿਆ ਸੀ ਔਖੇ ਪੀਡ਼ਤ ਅੌਰਤ ਨੇ ਅੱਖ ਅੱਗੇ ਸੀ ਮੋਟਰਸਾਈਕਲ ਦੀ ਭਾਲ ਕਰ ਰਹੇ ਸੀ ਨਹੀਂ ਲੱਭਿਆ ਸੀ ਫਿਰੋਜ਼ਪੁਰ ਵਾਲੇ ਅੱਡੇ ਤੋਂ ਪੈਸੇ ਕਢਾਉਣ ਗਏ ਸੀ ਤੇ ਸਾਨੂੰ ਘੰਟਾ ਲੱਗ ਗਿਆ ਜਦੋਂ ਅਸੀਂ ਬਾਹਰ ਆਏ ਘੰਟੇ ਬਾਅਦ ਤੇ ਆ ਕੇ ਦੇਖਿਆ ਤਾਂ ਸਾਡਾ ਮੋਟਰਸਾਈਕਲ ਉੱਥੇ ਹੈਨੀ ਸੀ

ਤੇ ਅਸੀਂ ਘਰ ਨੂੰ ਆਉਂਦੇ ਸੀ ਰੋਂਦੇ ਹੋਏ ਮੋਟਰ ਸਾੲੀਕਲ ਦਾ ਲਾਕ ਟੁੱਟਿਆ ਹੋਇਆ ਸੀ ਗਿਆ ਇਸ ਕਰਕੇ ਉਸ ਨੂੰ ਲੋਕ ਨਹੀਂ ਲੱਗਦਾ ਸੀ ਇਸ ਮੌਕੇ ਹੋਰ ਕਈ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਗੱਲਬਾਤ ਕਰਦਿਆਂ ਆਖਿਆ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਵੀ ਮੋਟਰਸਾਈਕਲ ਸਕੂਟਰ ਅਤੇ ਹੋਰ ਸਾਮਾਨ ਚੋਰੀ ਹੋ ਚੁੱਕਿਆ ਹੈ ਉਹ ਨਿੱਤ ਦਿਨ ਹੋ ਰਹੀਆਂ ਚੋ ਰੀਆਂ ਤੋਂ ਤੰਗ ਆਏ ਹੋਏ ਨੇ

ਤਾਂ ਉੱਥੇ ਹੀ ਇਕ ਨੌਜਵਾਨ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਮੇਰੇ ਇੱਕ ਸਾਲ ਦੇ ਵਿੱਚ ਦੋ ਮੋਟਰਸਾਈਕਲ ਚੋਰੀ ਹੋ ਗਏ ਨੇ ਤੇ ਪਹਿਲਾਂ ਮੋਟਰਸਾਈਕਲ ਦਾ ਕੁਝ ਵੀ ਨਹੀਂ ਪਤਾ ਲੱਗਿਆ ਜਦੋਂ ਮੈਂ ਛੇ ਮਹੀਨਿਆਂ ਬਾਅਦ ਚੋਰ ਦਾ ਸਾਰਾ ਡ੍ਰੈੱਸ ਦਿੱਤਾ ਪੁਲਸ ਵਲੋਂ ਉਸ ਤੇ ਵੀ ਕੋਈ ਵੀ ਕਾਰਵਾਈ ਨਹੀਂ ਕੀਤੀ ਗਈ

Leave a Reply

Your email address will not be published.