ਹੁਣ ਪਾਣੀ ਵਰਤਣ ਵਾਲੇ ਨੂੰ ਦੇਣਾ ਪਵੇਗਾ ਪ੍ਰਤੀ ਮਹੀਨਾ ਇਨ੍ਹਾਂ ਬਿਲ ਲੱਗੇਗਾ ਵੱਡਾ ਝਟਕਾ

Uncategorized

ਉਦਯੋਗਿਕ ਇਕਾਈਆਂ ਤੇ ਕਮਰਸ਼ੀਅਲ ਅਦਾਰਿਆਂ ਨੂੰ ਹੁਣ ਮੱਛੀ ਮੋਟਰਾਂ ਰਾਹੀਂ ਕੱਢ ਕੇ ਵਰਤੇ ਜਾਣ ਵਾਲੇ ਧਰਤੀ ਹੇਠਲੇ ਪਾਣੀ ਦੀ ਕੀਮਤ ਅਦਾ ਕਰਨੀ ਪਵੇਗੀ ਪਾਣੀ ਦੇ ਡਿੱਗ ਰਹੇ ਪੱਧਰ ਨੂੰ ਬਚਾਉਣ ਦੇ ਯਤਨ ਵਜੋਂ ਪੰਜਾਬ ਗਰਾਊਂਡ ਵਾਟਰ ਰੈਗੂਲੇਟਰੀ ਅਥਾਰਿਟੀ ਨੇ ਵੱਖ ਵੱਖ ਇਲਾਕਿਆਂ ਲਈ ਬਕਾਇਦਾ ਰੇਟ ਨਿਰਧਾਰਤ ਕਰ ਦਿੱਤੇ ਹਨ ਅਤੇ ਪੰਜਾਬ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਪਾਣੀ ਦੀ ਕੀਮਤ ਵਸੂਲਣ ਲਈ ਤਰ੍ਹਾਂ ਲਾਉਣ ਵਾਸਤੇ ਹਰੀ ਝੰਡੀ ਦੇ ਦਿੱਤੀ ਹੈ

ਔਰੇਂਜ ਜ਼ੋਨ ਚ ਸਥਿਤ ਉਦਯੋਗਿਕ ਅਦਾਰਿਆਂ ਨੂੰ ਸਭ ਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਮੁੱਲ ਚੁਕਾਉਣਾ ਪਵੇਗਾ ਪ੍ਰਾਪਤ ਵੇਰਵਿਆਂ ਅਨੁਸਾਰ ਪੰਜਾਬ ਗਰਾਊਂਡ ਵਾਟਰ ਰੈਗੂਲੇਟਰੀ ਅਥਾਰਿਟੀ ਵੱਲੋਂ ਛੇਤੀ ਹੀ ਨੋਟੀਫਿਕੇਸ਼ਨ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ ਦੱਸਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਪਾਣੀ ਦੀ ਕੀਮਤ ਵਸੂਲਣ ਦਾ ਫ਼ੈਸਲਾ ਲਗਾਤਾਰ ਪਾਣੀ ਦੇ ਡਿੱਗ ਰਹੇ ਪੱਧਰ ਕਾਰਨ ਲਿਆ ਗਿਆ ਹੈ ਭੂ ਜਲ ਬੋਰਡ ਦੀ ਰਿਪੋਰਟ ਅਨੁਸਾਰ ਇੱਕ ਸੌ ਪੈਂਹਠ ਫ਼ੀਸਦੀ ਤਕ ਪਾਣੀ ਧਰਤੀ ਹੇਠੋਂ ਕੱਢਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ

ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਇੱਕ ਸੌ ਪੰਜਾਹ ਬਲਾਕਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਸੌ ਨੌੰ ਬਲਾਕ ਅਜਿਹੇ ਹਨ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਚੋਂ ਪਾਣੀ ਕੱਢਣ ਦੀ ਮਾਤਰਾ ਪੂਰੀ ਵਾਧਾ ਜਦੋਂ ਕਿ ਗਿਆਰਾਂ ਬਲਾਕਾਂ ਦੀ ਸਥਿਤੀ ਅਤੇ ਗੰਭੀਰ ਹੋ ਗਈ ਹੈ ਇਸ ਵੇਲੇ ਦੀ ਵੱਡੀ ਖਬਰ ਆ ਰਹੀ ਹੈ ਕਿ ਹੁਣ ਪਾਣੀ ਵਰਤਣ ਵਾਲੇ ਨੂੰ ਦੇਣਾ ਪਵੇਗਾ ਪ੍ਰੀਤੀ ਮਹੀਨਾ ਇਨ੍ਹਾਂ ਬਿਨ ਲੱਗਿਆ ਵੱਡਾ ਝਟਕਾ ਤੇ ਪੰਜਾਬ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਵੀ ਹਰੀ ਝੰਡੀ ਦੇ ਦਿੱਤੀ ਹੈ

ਇਨ੍ਹਾਂ ਬਿਨ ਲਾਗੂ ਕਰਨਾ ਨੂੰ ਮੋਟਰਾਂ ਰਾਹੀਂ ਪਾਣੀ ਬਾਹਰ ਕੱਢ ਕੇ ਵਰਤਣ ਵਾਲਿਆਂ ਨੂੰ ਹੁਣ ਦੇਣਾ ਪਵੇਗਾ ਪ੍ਰੀਤੀ ਮਹੀਨਿਆਂ ਬੇਲਾ ਤੇ ਪਾਣੀ ਦੇ ਹੇਠਲੇ ਵਹਾਅ ਨੂੰ ਦੇਖ ਕੇ ਹੁਣ ਸਰਕਾਰ ਵੱਲੋਂ ਪਾਣੀ ਦੇ ਹੇਠਲੇ ਪੱਧਰ ਨੂੰ ਬਚਾਉਣ ਦੇ ਲਈ ਹੁਣ ਪੰਜਾਬ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਹਰੀ ਝੰਡੀ ਦੇ ਦਿੱਤੀ ਹੈ

ਜੇਕਰ ਸਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਦਿੱਤੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਵਧੀਆ ਲੱਗੀ ਤਾਂ ਇਸ ਨੂੰ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰੋ ਤੇ ਨਾਲ ਹੀ ਹੋਰ ਖ਼ਬਰਾਂ ਤੇ ਪੋਸਟਾਂ ਨੂੰ ਦੇਖਣ ਦੇ ਲਈ ਪੇਜ ਨੂੰ ਜ਼ਰੂਰ ਲਾਈਕ ਕਰੋ ਜੀ ਇਹ ਖ਼ਬਰ ਸਿਰਫ਼ ਵੀਡੀਓ ਦੇ ਆਧਾਰ ਤੇ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ ਇਹਦੇ ਵਿੱਚ ਸਾਡਾ ਕੋਈ ਲੈਣਾ ਦੇਣਾ ਨਹੀਂ ਹੈ

Leave a Reply

Your email address will not be published.