ਸਮੁੰਦਰੀ ਲੁਟੇਰਿਆਂ ਨੇ ਜਹਾਜ਼ ਚ ਪੰਜਾਬੀ ਨੌਜਵਾਨ ਨੂੰ ਕੀਤਾ ਅਗਵਾ

Uncategorized

ਸਮੁੰਦਰੀ ਲੁਟੇਰਿਆਂ ਦੇ ਹੱਥਾਂ ਦੇ ਵਿੱਚ ਭਾਰਤੀ ਸਮੁੰਦਰੀ ਜਹਾਜ਼ ਇੰਜੀਨੀਅਰ ਪੰਕਜ ਦੀ ਜਾਨ ਲਟਕੀ ਹੋਈ ਹੈ ਪੰਕਜ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਦੀਨਾਨਗਰ ਕਸਬੇ ਦੇ ਪਿੰਡ ਚੌਂਤਾ ਵਾਸੀ ਰਾਜ ਦਾ ਪੁੱਤਰ ਹੈ ਦੋ ਹਫਤੇ ਤੋਂ ਪੰਕਜ ਦੀ ਸਲਾਮਤੀ ਲਈ ਦੁਆਵਾਂ ਸੰਬੰਧੀ ਜਹਾਜ਼ ਇੰਜੀਨੀਅਰ ਸਤਾਰਾਂ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਦੌਲਤ ਨਾਲ ਕੈਮਰੂਨ ਤੂੰ ਜਹਾਜ਼ ਲੈਣ ਲਈ ਦੁਬਈ ਗਿਆ ਸੀ ਤਕਨੀਕੀ ਖਰਾਬੀ ਕਾਰਨ ਜਾਪਾਨ ਦੇ ਟਾਪੂ ਤੇ ਸਮੁੰਦਰੀ ਲੁਟੇ ਰਿਆਂ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਉਤੇ ਹ ਮ ਲਾ ਬੋਲ ਦਿੱਤਾ

ਅਤੇ ਪੰਕਜ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਨਾਲ ਲੈ ਕੇ ਮੈਂਬਰਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਦੋ ਕਮੀਨੇ ਤੇ ਬਾਕੀ ਚੌਦਾਂ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਨੇ ਰਾਜ ਦੱਸਦੇ ਨੇ ਕਿ ਪੰਕਜ ਸ਼ਿਪਿੰਗ ਮੈਨੇਜਮੈਂਟ ਫਰਮ ਦੇ ਜਹਾਜ ਐਮ ਬੀ ਸੈਂਤੀ ਕੈਮਰੂਨ ਦੇ ਵਿਚ ਖੜ੍ਹਾ ਸੀ ਉਸ ਨੂੰ ਲੈਣ ਗਿਆ ਸ਼ੀਆ ਛੱਬੀ ਅਗਸਤ ਨੂੰ ਆਖਰੀ ਵਾਰ ਗੱਲ ਹੋਈ ਸੀ ਪਨਤਾਲੀ ਮਿੰਟ ਉਸ ਨੇ ਪੂਰੇ ਪਰਿਵਾਰ ਦੇ ਨਾਲ ਗੱਲ ਕੀਤੀ ਸ਼ੋਭਾ ਰਾਣੀ ਅਤੇ ਪਤਨੀ ਮਿਤਾਲੀ ਨੂੰ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਸਮੁੰਦਰ ਦੇ ਵਿਚ ਨਿਕਲ ਰਹੇ ਨੇ ਤਕਰੀਬਨ ਦੋ ਮਹੀਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਦੁਬਈ ਪੁੱਜਣ ਚ ਲੱਗਣਗੇ

ਇਸ ਵਿਚਾਲੇ ਜੇ ਕਿਸੇ ਟਾਪੂ ਉੱਤੇ ਲੰਗਰ ਪਾਇਆ ਗਿਆ ਤਾਂ ਗੱਲ ਹੋ ਸਕੇਗੀ ਇਸ ਮਗਰੋਂ ਪਰਿਵਾਰ ਪੰਕਜ ਦੇ ਫੋਨ ਦਾ ਇੰਤਜ਼ਾਰ ਕਰਦਾ ਰਿਹਾ ਤੇਈ ਸਤੰਬਰ ਨੂੰ ਕੰਪਨੀ ਤੋਂ ਫੋਨ ਆਇਆ ਕਿ ਪੰਕਜ ਜਹਾਜ਼ ਉਤੇ ਸਮੁੰਦਰੀ ਲੁਟੇ ਰਿਆਂ ਨੇ ਹ ਮ ਲਾ ਕੀਤਾ ਜਿਸ ਵਿਚ ਚਾਲਕ ਦਲ ਦੇ ਦੋ ਮੈਂਬਰਾਂ ਸਿੰਘ ਅਫ਼ਸਰ ਵਿਕਾਸ ਨੌਜਵਾਨ ਦੇ ਪੈਰਾਂ ਦੀ ਤੇ ਗੋ ਲੀਆਂ ਲੱਗੀਆਂ ਲੁ ਟੇਰੇ ਨਾਲ ਲੈ ਕੇ ਪੰਕਜ ਦੇ ਪਾਸ ਦੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੱਤੀ ਹੈ

ਇਕ ਹਫਤਾ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਕੰਪਨੀ ਨੇ ਕੁੱਝ ਸੁਸ਼ੀਲ ਕੋਸਟ ਨਾਲ ਉਸਦੀ ਗੱਲ ਕਰਵਾਈ ਸੀ ਇਕ ਨੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੱਤੀ ਸੀ ਕਿ ਇਕੱਤੀ ਅਗਸਤ ਵਿੱਚ ਦੋ ਜਹਾਜ਼ ਨੇ ਲੰਗਰ ਪਾਇਆ ਸੀ ਤਾਂ ਪੰਜ ਲੁ ਟੇ ਰੇ ਹਥਿ ਆਰਾਂ ਸਣੇ ਵਿੱਚ ਦਾਖ਼ਲ ਹੋ ਗੲੇ ਸੀਨੀਅਰ ਅਫਸਰ ਅੱਜ ਕੁੱਕ ਅਤੇ ਪੰਕਜ ਨੂੰ ਲੁਟੇ ਰਿਆਂ ਨੇ ਬੰਦੀ ਬਣਾ ਲਿਆ ਤੇ ਗੰਨ ਪੁਆਇੰਟ ਦੇ ਉੱਤੇ ਨਾਲ ਲਿਜਾਣ ਲੱਗੇ

Leave a Reply

Your email address will not be published.