ਬੰਦੇ ਦੇ ਖਾਤੇ ਵਿੱਚ ਆਏ ਸਾਢੇ ਪੰਜ ਲੱਖ ਰੁਪਏ

Uncategorized

ਹੁਣ ਚਲਦਿਆਂ ਪ੍ਰਧਾਨਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਦੇ ਨਾਂ ਤੇ ਬੈਂਕ ਵਾਲਿਆਂ ਨਾਲ ਸਾਢੇ ਪੰਜ ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦੀ ਠੱ ਗੀ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਖ਼ਬਰ ਵਲ ਬੈਂਕ ਵਾਲਿਆਂ ਦੀ ਗਲਤੀ ਕਾਰਨ ਇੱਕ ਸ਼ਖ਼ਸ ਦੇ ਖਾਤੇ ਵਿਚ ਆਈ ਸਾਢੇ ਪੰਜ ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦੀ ਰਕਮ ਨੇ ਤੂਫ਼ਾਨ ਖੜ੍ਹਾ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਅਤੇ ਗੱਲ ਪ੍ਰਧਾਨਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਤਕ ਪਹੁੰਚ ਗਏ ਬੈਂਕ ਵਾਲੇ ਸਾਢੇ ਪੰਜ ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਲੈਣ ਪੁੱਜੇ ਤਾਂ ਉਹ ਸ਼ਖਸ ਕਹਿਣ ਲੱਗਾ ਕਿ ਉਸ ਨੂੰ ਇਹ ਰਕਮ ਪ੍ਰਧਾਨਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਨੇ ਭੇਜੀ ਹੈ

ਦੋ ਹਜਾਰ ਚੌਦਾਂ ਵਿੱਚ ਕੀਤੇ ਕੀਤੇ ਵਾਅਦੇ ਮੁਤਾਬਕ ਪੰਦਰਾਂ ਪੰਦਰਾਂ ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਨਕਦ ਦੇਣ ਦੇ ਵਾਅਦੇ ਤਹਿਤ ਪਹਿਲੀ ਕਿਸ਼ਤ ਦੇ ਰੂਪ ਚ ਆਈ ਹੈ ਇਕ ਦਿਲਚਸਪ ਘਟਨਾ ਬਿਹਾਰ ਦੇ ਖਗੜੀਆ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਦੱਸੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ ਜਿੱਥੇ ਗ੍ਰਾਮੀਣ ਬੈਂਕ ਦੀ ਇੱਕ ਸ਼ਾਖਾ ਵੱਲੋਂ ਮਾਨਸੀ ਪੁਲੀਸ ਥਾਣੇ ਅਧੀਨ ਪੈਂਦੇ ਬਖਤਿਆਰਪੁਰ ਪਿੰਡ ਦੇ ਵਸਨੀਕ ਰਣਜੀਤ ਦਾਸ ਦੇ ਖਾਤੇ ਵਿੱਚ ਭੁਲੇਖੇ ਨਾਲ ਸਾਢੇ ਪੰਜ ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਪਾ ਦਿੱਤੇ ਗਏ ਜਦ ਕਿ ਅਸਲ ਵਿੱਚ ਇਹ ਰਕਮ ਕਿਸੇ ਹੋਰ ਦੇ ਖਾਤੇ ਵਿਚ ਪਾਉਣੀ ਸੀ ਬੈਂਕ ਵਾਲੇ ਰਣਜੀਤ ਦਾਸ ਦੇ ਘਰ ਗੇੜੇ ਲਾ ਲਾ ਕੇ ਥੱਕ ਗਏ

ਪਰ ਉਹ ਬਿਗਾਨੀ ਅਮਾਨਤ ਵਾਪਸ ਕਰਨ ਦਾ ਨਾਮ ਨਹੀਂ ਲੈ ਰਿਹਾ ਸੀ ਜਦੋਂ ਬੈਂਕ ਵਾਲਿਆਂ ਨੇ ਘਰ ਦੇ ਬਾਹਰ ਡੇਰਾ ਲਾ ਲਿਆ ਤਾਂ ਰਣਜੀਤ ਦਾਸ ਨੇ ਕਹਿਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਕਿ ਸਾਰੇ ਪੈਸੇ ਖ਼ਰਚ ਹੋ ਗਏ ਕੋਈ ਵਾਹ ਨਾ ਚੱਲਦੀ ਨਾਂ ਦੇਖ ਬੈਂਕ ਨੇ ਪੁਲੀਸ ਕੋਲ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਕਰ ਦਿੱਤੀ

ਅਤੇ ਰਣਜੀਤ ਦਾਸ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫ ਤਾਰ ਕਰ ਲਿਆ ਗਿਆ ਕਰਮਜੀਤ ਦੱਸ ਪੁਲੀਸ ਕੋਲ ਦਰਜ ਕਰਵਾਏ ਬਿਆਨ ਵਿਚ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜਦੋਂ ਇਸ ਸਾਲ ਮਾਰਚ ਵਿੱਚ ਸਾਢੇ ਪੰਜ ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦੀ ਰਕਮ ਉਸਦੇ ਖਾਤੇ ਵਿਚ ਆਈ ਤਾਂ ਉਹ ਬਹੁਤ ਖੁਸ਼ ਹੋਇਆ

Leave a Reply

Your email address will not be published.