ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਵਾਲਿਆਂ ਨੇ ਪੰਜਾਬੀ ਨੌਜਵਾਨ ਦਾ ਵਰਕ ਪਰਮਿਟ ਕੀਤਾ ਰੱਦ

Uncategorized

ਆਸ

ਟਰੇਲੀਆ ਦੇ ਇਮੀਗਰੇਸ਼ਨ ਵਿਭਾਗ ਸਮੇਤ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਇਕ ਨੌਜਵਾਨ ਨੇ ਆਸਟਰੇਲੀਆ ਦੇ ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਮਨਿਸਟਰ ਨੂੰ ਇੱਕ ਈਮੇਲ ਭੇਜੀ ਈਮੇਲ ਦਾ ਜਵਾਬ ਅਜਿਹਾ ਆਇਆ ਕਿ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਜਾਣ ਦਾ ਇਸ ਨੌਜਵਾਨ ਦਾ ਸੁਪਨਾ ਹਮੇਸ਼ਾ ਨੇ ਚਕਨਾਚੂਰ ਹੋ ਗਿਆ ਕੀ ਹੈ ਪੂਰਾ ਮਾਮਲਾ ਦੇਖੋ ਇਹ ਰਿਪੋਰਟ ਅਕਸਦੀਪ ਸਿੰਘ ਮੈਲਬਰਨ ਵਿੱਚ ਆਪਣੀ ਪੜ੍ਹਾਈ ਪੂਰੀ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਫਰਵਰੀ ਦੋ ਹਜਾਰ ਵੀਹ ਵਿਚ ਪੋਸਟ ਸਟੱਡੀ ਵਰਕ ਸਟ੍ਰੀਮ ਵਿੱਚ ਦੋ ਸਾਲ ਦਾ ਵੀਜ਼ਾ ਮਿਲਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇੱਕ ਵਾਰ ਆਪਣੇ ਪਰਿਵਾਰ ਨੂੰ ਮਿਲਣ ਲਈ ਭਾਰਤ ਆਇਆ

ਪਰ ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਕਰੋਨਾ ਦੀ ਅਜਿਹੀ ਹਨੇਰੀ ਆਈ ਕਿ ਅਰਸ਼ਦੀਪ ਮੁੜ ਆਸਟਰੇਲੀਆ ਵਾਪਸ ਨਹੀਂ ਪਰਤ ਸਕਿਆ ਆਸਟਰੇਲੀਆ ਨੇ ਹਾਲਾਤਾਂ ਨੂੰ ਦੇਖਦੇ ਹੋਏ ਵੀਹ ਮਾਰਚ ਦੋ ਹਜਾਰ ਵੀਹ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਬਾਰਡਰ ਬੰਦ ਕਰ ਦਿੱਤੇ ਅਤੇ ਸਿਰਫ਼ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਅਨ ਸਿਟੀਜ਼ਨ ਅਤੇ ਪੀਅਰ ਹੋਲਡਰ ਵਾਪਸ ਪਰਤ ਸਕਦੇ ਸੀ ਉਸ ਵੇਲੇ ਅਕਸ ਵੀ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਦੇ ਆਰਸੀ ਵੀਜ਼ਾ ਧਾਰਕਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਸੀ ਜੋ ਕਿ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਦੀਆਂ ਫਲਾਈਟਸ ਅਤੇ ਬਾਰਡਰ ਬੰਦ ਹੋਣ ਕਰਕੇ ਵਾਪਸ ਨਹੀਂ ਪਰਤ ਸਕੇ ਆਸਟਰੇਲੀਆ ਦੇ ਬਾਰਡਰ ਦੂਸਰੇ ਦੇਸ਼ਾਂ ਲਈ ਅਜੇ ਤਕ ਬੰਦ ਰਹੇ

ਅਤੇ ਅਜਿਹੇ ਵਿੱਚ ਅਠਾਈ ਸਾਲਾ ਅਕਸ ਨੇ ਕਿੰਨੀ ਵਾਰ ਡਿਪਾਰਟਮੈਂਟ ਆਫ ਫੇਮ ਅਤੇ ਇਸਨੂੰ ਆਪਣੀ ਪੋਸਟ ਸਟੱਡੀ ਵਰਕ ਪਰਮਿਟ ਚ ਐਕਸਟੈਂਸ਼ਨ ਦੀ ਗੱਲ ਆਖੀ ਸੀ ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਦੇ ਕਾਨੂੰਨਾਂ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਜਿਹੜਾ ਵੀ ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਆਸਟਰੀਆ ਵਿੱਚ ਆਪਣੀ ਪੜ੍ਹਾਈ ਪੂਰੀ ਕਰਦਾ ਹੈ ਉਸ ਨੂੰ ਆਰਜ਼ੀ ਤੌਰ ਤੇ ਦੋ ਸਾਲ ਕੰਮ ਕਰਨ ਦੀ ਇਜਾਜ਼ਤ ਮਿਲਦੀ ਹੈ ਇਸ ਦੀ ਮਿਆਦ ਦੋ ਤੋਂ ਲੈ ਕੇ ਚਾਰ ਸਾਲ ਵਿੱਚ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ ਜੋ ਕਿ ਬਿਨੈਕਾਰ ਦੀ ਪੜ੍ਹਾਈ ਤੇ ਨਿਰਭਰ ਕਰਦੀ ਹੈ

ਜੇਕਰ ਸਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਦਿੱਤੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਵਧੀਆ ਲੱਗੀ ਤਾਂ ਇਸ ਨੂੰ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰੋ ਤੇ ਨਾਲ ਹੀ ਹੋਰ ਖ਼ਬਰਾਂ ਤੇ ਪੋਸਟਾਂ ਨੂੰ ਦੇਖਣ ਦੇ ਲਈ ਪੇਜ ਨੂੰ ਜ਼ਰੂਰ ਲਾਈਕ ਕਰੋ ਜੀ ਇਹ ਖ਼ਬਰ ਸਿਰਫ਼ ਵੀਡੀਓ ਦੇ ਆਧਾਰ ਤੇ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ ਇਹਦੇ ਵਿੱਚ ਸਾਡਾ ਕੋਈ ਲੈਣਾ ਦੇਣਾ ਨਹੀਂ ਹੈ

Leave a Reply

Your email address will not be published.