ਬੱਚੇ ਦੀ ਮੌਤ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਨਾ ਸਹੁਰਿਆਂ ਨੇ ਪੁੱਛਿਆ ਨਾ ਪੇਕਿਆਂ ਨੇ

Uncategorized

ਕੋਈ ਵੀ ਸਿਆਸੀ ਪਾਰਟੀ ਹੋਵੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਜਨਤਾ ਤੱਕ ਛੇ ਵੋਟਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਮਿਲਦੀਆਂ ਹਨ ਜਦ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਵੋਟਾਂ ਮਿਲ ਜਾਂਦੀਆਂ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਸਰਕਾਰ ਬਣ ਜਾਂਦੀ ਤੇ ਜਨਤਾ ਨੂੰ ਵੀ ਭੁੱਲ ਜਾਂਦੇ ਨੇ ਲੋਕ ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਉਨ੍ਹਾਂ ਤੋਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਕੋਈ ਖਿਆਲ ਨਹੀਂ ਰਹਿੰਦਾ ਜੋ ਦੂਰ ਨਹੀਂ ਦੇਖਿਆ ਜਾਂਦਾ ਤਾਂ ਗ਼ਰੀਬਾਂ ਦੇ ਵੱਲੋਂ ਫਿਰ ਇਸ ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਲਾਹਨਤਾਂ ਵੀ ਪਾਈਆਂ ਜਾਂਦੀਆਂ ਇਸ ਤਰੀਕੇ ਦੇ ਨਾਲ ਇਸ ਸੱਤ ਸਾਲਾਂ ਦੀ ਬਜ਼ੁਰਗ ਮਹਿਲਾ ਸਰਕਾਰਾਂ ਨੂੰ ਲਾਹਨਤਾਂ ਪਾਈਆਂ ਜਾਂਦੀਆਂ

ਅਜਿਹਾ ਕਰਨਾ ਵੀ ਠੀਕ ਹੋ ਕੇ ਮਹਿਲਾ ਹੁਣ ਇੰਨੀ ਮਜ਼ਬੂਤ ਹੋ ਚੁੱਕੀ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਦੀ ਸਰਕਾਰਾਂ ਦੇ ਉੱਪਰੋਂ ਆਸ ਹੀ ਮੁੱਕ ਚੁੱਕੀ ਹੈ ਸੱਤਰ ਸਾਲਾਂ ਦੀ ਇੱਕ ਗ਼ਰੀਬ ਮਹਿਲਾ ਕਿਵੇਂ ਆਪਣੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਬਤੀਤ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ ਸਿਰਫ਼ ਇਹੀ ਜਾਣਦੀ ਹੈ ਦਸ ਸਾਲਾਂ ਤੋਂ ਹੀ ਕੱਚੇ ਮਕਾਨ ਵਿਚ ਰਹਿ ਰਹੀ ਹੈ ਢਾਈ ਸਾਲ ਹੋ ਗਏ ਨੇ ਇਸ ਬਜ਼ੁਰਗ ਮਾਤਾ ਦੇ ਮਕਾਨ ਦੀਆਂ ਸੱਤਾਂ ਟੁੱਟ ਚੁੱਕੀਆਂ ਨੇ ਤੇ ਮਕਾਨ ਢਹਿ ਚੁੱਕਿਆ ਹੈ

ਪੱਚੀ ਸਾਲਾਂ ਤੋਂ ਇਹ ਬਜ਼ੁਰਗ ਆਪਣੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਬਿਜਲੀ ਤੋਂ ਬਿਨਾਂ ਗੁਜ਼ਾਰ ਰਹੀ ਹੈ ਬਿਜਲੀ ਦੀ ਕੀ ਸਹੂਲਤ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਇਸ ਬਜ਼ੁਰਗ ਮਾਤਾ ਨੂੰ ਦਾ ਚੇਤਾ ਹੀ ਭੁੱਲ ਗਿਆ ਹੋਣਾ ਘਰ ਦੇ ਵਿਚ ਰੋਟੀ ਪਕਾਉਣੀ ਹੈ ਤਾਂ ਘਰ ਦੇ ਵਿੱਚ ਗੈਸ ਸਿਲੰਡਰ ਨਹੀਂ ਹੈ ਜਿਹੇ ਹਾਲਾਤ ਨੇ ਬਜ਼ੁਰਗ ਮਹਿਲਾ ਦੇ ਜਿਹੇ ਲੱਤਾਂ ਦੇ ਵਿੱਚ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਜੀਅ ਰਹੀ ਹੈ ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਹਾਲਾਤ ਇੰਨੇ ਬਦਤਰ ਹੋ ਸਕਦੇ ਹਨ ਇਸ ਮਹਿਲਾ ਦੇ ਘਰ ਵਿਚ ਇਕ ਬਾਥਰੂਮ ਤੱਕ ਨਹੀਂ ਹੈ ਇਸ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਦੇ ਲਈ ਗਵਾਂਢੀਆਂ ਦੇ ਘਰ ਵਿੱਚ ਜਾਣਾ ਪੈਂਦਾ ਹੈ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਸਹਾਰਾ ਲੈਣਾ ਪੈਂਦਾ ਹੈ

ਜੇਕਰ ਸਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਦਿੱਤੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਵਧੀਆ ਲੱਗੀ ਤਾਂ ਇਸ ਨੂੰ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰੋ ਤੇ ਨਾਲ ਹੀ ਹੋਰ ਖ਼ਬਰਾਂ ਤੇ ਪੋਸਟਾਂ ਨੂੰ ਦੇਖਣ ਦੇ ਲਈ ਪੇਜ ਨੂੰ ਜ਼ਰੂਰ ਲਾਈਕ ਕਰੋ ਜੀ ਇਹ ਖ਼ਬਰ ਸਿਰਫ਼ ਵੀਡੀਓ ਦੇ ਆਧਾਰ ਤੇ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ ਇਹਦੇ ਵਿੱਚ ਸਾਡਾ ਕੋਈ ਲੈਣਾ ਦੇਣਾ ਨਹੀਂ ਹੈ

Leave a Reply

Your email address will not be published.