ਇਸ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਸਾਈਕਲ ਦੇ ਮਿਲ ਰਹੇ ਪੰਜਾਹ ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਪਰ ਫਿਰ ਵੀ ਵੇਚਣ ਨੂੰ ਤਿਆਰ ਨਹੀਂ

Uncategorized

ਸ਼ੌਂਕ ਦਾ ਕੋਈ ਮੁੱਲ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ ਤੇ ਜਿਸ ਨੂੰ ਕਿਸੇ ਵੀ ਚੀਜ਼ ਦਾ ਸ਼ੌਕ ਹੋਵੇ ਹਰ ਤਰੀਕੇ ਦੇ ਨਾਲ ਆਪਣੇ ਸ਼ੌਕ ਗੋਲਾ ਚੰਦ ਇਹ ਕਹਾਵਤ ਸੱਚ ਹੁੰਦੀ ਹੋਈ ਤਦ ਨਜ਼ਰ ਆਉਂਦੀ ਜਦੋਂ ਸਮਰਾਲਾ ਦੇ ਪਿੰਡ ਵਾਲੇ ਦੀ ਰਹਿਣ ਵਾਲੀ ਇਸ ਸ਼ਖ਼ਸ ਨੂੰ ਅਸੀਂ ਦੇਖਦੇ ਹਾਂ ਇਸ ਸ਼ਖ਼ਸ ਸੀ ਕੋਲ ਇਕ ਅਜਿਹਾ ਸਾਈਕਲ ਉਸ ਦਾ ਸ਼ੌਕ ਬਣ ਚੁੱਕਾ ਹੈ ਸਾਈਕਲ ਵੀ ਅਜਿਹਾ ਹੈ ਜਿਸ ਨੂੰ ਤੁਸੀਂ ਕਦੀ ਨਹੀਂ ਵੇਖਿਆ ਹੁਣ ਸਾਈਕਲ ਦੀ ਬਣਤਰ ਦੀ ਗੱਲ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇ ਚਾਹੇ ਇਸ ਦੀ ਕੀਮਤੀ ਦੀ ਅਣਮੁੱਲੀ ਦੱਸੀ ਜਾਂਦੀ

ਕਿਉਂਕਿ ਇਸ ਸਾਈਕਲ ਮਾਮੂਲੀ ਕੀਮਤ ਤਾਂ ਸਾਈਕਲ ਨਹੀਂ ਅੱਜ ਇਸਦੀ ਲਗਜ਼ਰੀ ਕਿਰਤੀਆਂ ਨਾਲੋਂ ਵੀ ਮਹਿੰਗੀ ਚੀਖਾਂ ਬਿਲਕੁਲ ਸਹੀ ਸੁੰਦਰੀ ਇਸ ਸਾਈਕਲ ਚ ਲੱਕੜ ਲੋਹੇ ਦਾ ਬਣਿਆ ਤੁਸੀਂ ਵੀ ਸੋਚੋ ਕਿ ਇਸਦੀ ਵਿਚ ਆਖੇ ਇਨ੍ਹਾਂ ਅਨੋਖਾ ਕੀ ਹੈ ਕੀਮਤ ਇੱਕ ਲਗਜ਼ਰੀ ਗੱਡੀ ਤੋਂ ਵੀ ਮਹਿੰਗੀ ਹੋਵੇਗੀ ਆਮ ਤੌਰ ਤੇ ਸਾਈਕਲ ਸਵਾਰਾਂ ਦੀ ਕੀਮਤ ਇਕ ਲੱਖ ਤੱਕ ਵੀ ਸਾਈਕਲ ਖ਼ਰੀਦ ਲੈਨੇ ਆਂ ਚਾਹੀ ਕਿੰਨਾ ਵਧੀਆ ਤੋਂ ਵਧੀਆ ਸਾਈਕਲ ਹੋਵੇ ਸਾਨੂੰ ਆਮ ਦਾਮਾਂ ਵਿੱਚ ਮਿਲ ਜਾਂਦੇ ਇਸ ਸਾੲੀਕਲ ਲਗਪਗ ਪੰਜਾਹ ਲੱਖ ਦੀ ਕੀਮਤ ਦਾ ਹੈ

ਲੈਕਚਰਾਰ ਗੱਡੀਆਂ ਤੋਂ ਵੀ ਮਹਿੰਗੀ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਸਾਈਕਲ ਦੀ ਅਨੋਖਾਪਣ ਇਸ ਸਾੲੀਕਲ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਤੇ ਭਾਰਤ ਦੀ ਵੰਡ ਤੋਂ ਵੀ ਪਹਿਲੀ ਦਾ ਸਾਈਕਲ ਹੈ ਪੁਰਾਤਨ ਸਾਈਕਲ ਛਿਅੱਤਰ ਸਾਲ ਪੁਰਾਣਾ ਸਾਈਕਲ ਦੱਸਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਤੇ ਇਸ ਦੀ ਸਾਂਭ ਸੰਭਾਲ ਵਿਅਕਤੀ ਕਰਦਾ ਪੂਰਵਜਾਂ ਦੇ ਸਾਈਕਲ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਵੱਲੋ ਬਣਾਇਆ ਗਿਆ ਸੀ

ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਇਸ ਸਾਈਕਲ ਇਨ੍ਹਾਂ ਅਨੋਖੇ ਇਸ ਕਰਕੇ ਕਿਉਂਕਿ ਇਸ ਦੇ ਵਿੱਚ ਲੱਕੜ ਤੇ ਲੋਹੇ ਦਾ ਹੀ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸਾਈਕਲ ਦੇ ਵਿੱਚ ਨਾਂ ਦਾ ਕੋਈ ਟਾਇਰ ਹੈ ਟਾਇਰ ਆ ਵੜਦੇ ਹੋਣ ਦੇ ਬਜਾਏ ਲੱਕੜ ਦੇ ਨੇ

Leave a Reply

Your email address will not be published.