ਕੈਨੇਡਾ ਚ ਨੌਕਰੀਆਂ ਹੀ ਨੌਕਰੀਆਂ ਪੰਜਾਬ ਚ ਬੈਠੇ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਨੂੰ ਮਿਲਿਆ ਹੌਂਸਲਾ

Uncategorized

ਕੈਨੇਡਾ ਵਿੱਚ ਅਗਸਤ ਮਹੀਨੇ ਦੌਰਾਨ ਛੱਬੀ ਹਜਾਰ ਨੌਕਰੀਆਂ ਪੈਦਾ ਹੋਣ ਦੀ ਖਬਰ ਹੈ ਜਿਸ ਨੂੰ ਕੈਨੇਡਾ ਦੀ ਆਰਥਿਕਤਾ ਹੌਟਲਾਈਨ ਤੇ ਕੋਰੋਲਾ ਮਾਹਾਵਾਰੀ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਆਰਥਿਕਤਾ ਦੀ ਗਤੀ ਢਿੱਲੀ ਹੋ ਗਈ ਸੀ ਤੇ ਹੁਣ ਨੌਕਰੀਆਂ ਵਧਣ ਦੀਆਂ ਖਬਰਾਂ ਨਾਲ ਚਾਰੇ ਪਾਸੇ ਖੁਸ਼ੀ ਦੀ ਲਹਿਰ ਦੇਖੀ ਜਾ ਸਕਦੀ ਹੈ ਸਟੈਟਿਸਟਿਕ ਕੈਨੇਡਾ ਦੇ ਮੁਤਾਬਕ ਦੇਸ਼ ਦਾ ਰੁਜ਼ਗਾਰ ਖੇਤਰ ਕੋਰੋਨਾ ਮਾਹਵਾਰੀ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਵਾਲੇ ਪੱਧਰ ਦੇ ਨੇੜੇ ਪਹੁੰਚ ਗਿਆ ਬੇਰੁਜ਼ਗਾਰੀ ਦੀ ਦਰ ਵੀ ਘਟ ਕੇ ਸੱਤ ਅਚਾਰੀਆ ਇੱਕ ਫ਼ੀਸਦੀ ਤੇ ਆ ਗਈ ਹੈ

ਰੈਸਟੋਰੈਂਟ ਤੇ ਹੋਟਲ ਵਿੱਚ ਨਵੀਂ ਭਰਤੀ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ ਜਿਸ ਨਾਲ ਰੁਜ਼ਗਾਰ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਦਾ ਹੱਲ ਤਾਂ ਹੋਇਆ ਹੀ ਹੈ ਨਾਲ ਨਾਲ ਦੇਸ਼ ਦੀ ਰੌਣਕ ਵੀ ਇੱਕ ਵਾਰ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਵਿਦੇਸ਼ੀ ਨਾਗਰਿਕਾਂ ਲਈ ਦਰਵਾਜ਼ੇ ਖੋਲ੍ਹ ਦਿੱਤੇ ਨੇ ਜਿਸ ਨਾਲ ਟੂਰਿਜ਼ਮ ਨੂੰ ਇਕ ਨਵਾਂ ਹੁਲਾਰਾ ਮਿਲੇਗਾ ਜਿਸ ਨਾਲ ਰੁਜ਼ਗਾਰ ਖੇਤਰ ਵੀ ਵਧ ਫੁੱਲ ਸਕੇਗਾ ਵਿੱਤ ਮੰਤਰੀ ਕ੍ਰਿਸਟੀਆ ਫਰੀਲੈਂਡ ਨੇ ਟਵੀਟ ਕੀਤਾ ਤੇ ਦੱਸਿਆ ਕਰੋਲਾ ਮਹਾਂਮਾਰੀ ਕਾਰਨ ਖਤਮ ਹੋਈਆਂ ਪਚੱਨਵੇ ਫ਼ੀਸਦੀ ਨੌਕਰੀਆਂ ਵਾਪਸ ਆ ਚੁੱਕੀਆਂ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ

ਕਿ ਰੁਜ਼ਗਾਰ ਦੇ ਨਵੇਂ ਮੌਕਿਆਂ ਵਿੱਚ ਵਾਧੇ ਨਾਲ ਦੱਸ ਲੱਖ ਨੌਕਰੀਆਂ ਪੈਦਾ ਕਰਨ ਦਾ ਟੀਚਾ ਵੀ ਪੂਰਾ ਤੋਂ ਖਿਡਾਰੀ ਹੈ ਉਸ ਦੀ ਕਰੋੜਾਂ ਦੀ ਚੌਕੀ ਲਹਿਰ ਦਾ ਸਾਇਆ ਵੀ ਮੰਡਰਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਜਿਸ ਨਾਲ ਦੁਬਾਰਾ ਦੇਸ਼ ਦੀ ਆਰਥਿਕਤਾ ਤੇ ਮਾੜਾ ਅਸਰ ਦੇਖਣ ਨੂੰ ਮਿਲ ਸਕਦੈ ਪਰ ਹਾਲ ਦੀ ਘੜੀ ਪ੍ਰੈਸੋ   ਬਾਹਰ ਕਾਮਿਆਂ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਵਾਲੀਆਂ ਆਤੰਕੀਆਂ ਦਾ ਨਜ਼ਰ ਆਉਣਾ ਰੁਜ਼ਗਾਰ ਖੇਤਰ ਲਈ ਇਕ ਚੰਗਾ ਸੰਕੇਤ ਹੈ

ਜੇਕਰ ਸਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਦਿੱਤੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਵਧੀਆ ਲੱਗੀ ਤਾਂ ਇਸ ਨੂੰ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰੋ ਤੇ ਨਾਲ ਹੀ ਹੋਰ ਖ਼ਬਰਾਂ ਤੇ ਪੋਸਟਾਂ ਨੂੰ ਦੇਖਣ ਦੇ ਲਈ ਪੇਜ ਨੂੰ ਜ਼ਰੂਰ ਲਾਈਕ ਕਰੋ ਜੀ ਇਹ ਖ਼ਬਰ ਸਿਰਫ਼ ਵੀਡੀਓ ਦੇ ਆਧਾਰ ਤੇ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ ਇਹਦੇ ਵਿੱਚ ਸਾਡਾ ਕੋਈ ਲੈਣਾ ਦੇਣਾ ਨਹੀਂ ਹੈ

Leave a Reply

Your email address will not be published.