ਜਦੋਂ ਭਾਰਤ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਨੇ ਮਿਲ ਕੇ ਫਿਲਮੀ ਅੰਦਾਜ਼ ਚ ਅਤਿਵਾਦੀਆਂ ਕੋਲੋਂ ਛੁਡਵਾਇਆ ਜਹਾਜ਼

Uncategorized

ਭਾਰਤ ਦੇ ਇਤਿਹਾਸ ਇੰਨਾ ਜ਼ਿਆਦਾ ਵਿਸ਼ਾ ਲੈ ਕੇ ਹਰ ਤਰੀਕ ਨਾਲ ਕੋਈ ਨਾ ਕੋਈ ਘਟਨਾ ਜ਼ਰੂਰ ਜੁੜੀ ਹੋਈ ਹੈ ਅੱਜ ਦੱਸ ਸਤੰਬਰ ਦੀ ਤਾਰੀਕ ਦਾ ਵੀ ਇੱਕ ਇਤਿਹਾਸਕ ਘਟਨਾ ਦੇ ਨਾਲ ਸੰਬੰਧ ਜੋ ਪਲੇਨ ਹਾਈ ਨਾਲ ਜੁੜੀ ਹੋਈ ਹੈ ਪਨਤਾਲੀ ਸਾਲ ਪਹਿਲਾਂ ਅੱਜ ਹੀ ਦੇ ਦਿਨ ਯਾਨੀ ਕਿ ਦੱਸ ਇੱਕ ਸੌ ਛਿਅੱਤਰ ਨੂੰ ਪੰਜ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਬੋਇੰਗ ਜਹਾਜ਼ ਨੂੰ ਹਾਈਜੈਕ ਕਰ ਲਿਆ ਸੀ ਹਾਈ ਜੈਕਰਾਂ ਨੇ ਸਾਫ਼ ਸ਼ਬਦਾਂ ਵਿੱਚ ਆਖ ਦਿੱਤਾ ਸੀ ਕਿ ਜੇਕਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀਆਂ ਮੰਗਾਂ ਨਾ ਮੰਨੀਆਂ ਗਈਆਂ ਤਾਂ ਪੂਰੇ ਜਹਾਜ਼ ਨੂੰ ਬੰ ਬ ਨਾਲ ਉਡਾ ਦੇਣਗੇ ਆਓ

ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਕੌਣ ਸੀ ਹਾਈਜੈਕਰ ਅਤੇ ਕਿਹੜੀਆਂ ਮੰਗਾਂ ਮਨਵਾਉਣ ਦੇ ਲਈ ਕੀਤਾ ਸੀ ਦੱਸ ਸਤੰਬਰ ਉੱਨੀ ਸੌ ਛਿਅੱਤਰ ਨੂੰ ਸਥਾਨ ਪਾਲਮ ਹਵਾਈ ਅੱਡਾ ਦਿੱਲੀ ਸਮਾਂ ਸਵੇਰੇ ਸਾਢੇ ਸੱਤ ਵਜੇ ਆਦਮਪੁਰ ਹਵਾਈ ਅੱਡੇ ਤੇ ਇੰਡੀਅਨ ਏਅਰਲਾਈਨਜ਼ ਦਾ ਬੋਇੰਗ ਸੱਤ ਸੌ ਸੈਂਤੀ ਜਹਾਜ਼ ਸਤੱਤਰ ਯਾਤਰੀਆਂ ਨੂੰ ਮੁੰਬਈ ਲੈ ਕੇ ਚੋਣ ਦਿੱਲੀ ਤਿਆਰ ਖੜ੍ਹਾ ਸੀ ਕੁਝ ਸਮੇਂ ਮਗਰੋਂ ਜਹਾਜ਼ ਨੇ ਉਡਾਣ ਭਰੀ ਮੁੰਬਈ ਪਹੁੰਚਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਚੌਹਾਨ ਨੇ ਹੁਸ਼ਿਆਰਪੁਰ ਅਤੇ ਔਰੰਗਾਬਾਦ ਵਿੱਚ ਰੁਕਣਾ ਸੀ ਤੇ ਤਰਸ ਕਰਨ ਦੇ ਕੁਝ ਹੀ ਮਿੰਟਾਂ ਬਾਅਦ ਦੁਹਾਈ ਚੈੱਕ ਕੌਪਟਿਕ ਵਿੱਚ ਆਖ਼ਰੀ ਅਤੇ ਪਾਇਲਟ ਨੂੰ ਪਿਸ ਤੌਲ ਦਿਖਾ ਕੇ ਜਹਾਜ਼ ਨੂੰ ਹਾਈਜੈਕ ਕਰ ਲਿਆ

ਪਾਇਲਟ ਨੇ ਆਟੋ ਪਾਇਲਟ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਕੇ ਦਿੱਲੀ ਏਅਰ ਟ੍ਰੈਫਿਕ ਕੰਟਰੋਲਰ ਦੇ ਨਾਲ ਸੰਪਰਕ ਕੀਤਾ ਤੇ ਘਟਨਾ ਦੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੱਤੀ ਕਨਿਸ਼ਕ ਜਹਾਜ਼ ਨੂੰ ਲਿਬੀਆ ਲੈ ਕੇ ਝਾਅ ਚੌਂਤੀ ਪਰ ਪਾਇਲਟ ਨੇ ਪੈਟਰੋਲ ਘੱਟ ਹੋਣ ਦੀ ਗੱਲ ਆਖੀ ਅਤੇ ਸਮਝਦਾਰੀ ਦਿਖਾਉਂਦਿਆਂ ਜਹਾਜ਼ ਨੂੰ ਲਾਹੌਰ ਲਿਜਾਇਆ ਗਿਆ ਜਦਕਿ ਹਾਈਜੈਕਰ ਕਰਾਚੀ ਉਤਰਨ ਦੇ ਲਈ ਕਹਿ ਰਹੇ ਸਨ

ਇਸੇ ਦੌਰਾਨ ਭਾਰਤ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਫੋਨ ਕਰਕੇ ਸਾਰੀ ਘਟਨਾ ਤੋਂ ਜਾਣੂ ਕਰਵਾਇਆ ਅਤੇ ਯਾਤਰੀਆਂ ਦੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਕਰਨ ਦੀ ਗੁਹਾਰ ਲਾਈ

Leave a Reply

Your email address will not be published.