ਪੰਜਾਬ ਚ ਇਹ ਨਵਾਂ ਕੌਣ ਹਰ ਰੋਜ਼ ਕਰ ਰਿਹਾ 61 ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਕਤਲ ਮਾਲਵੇ ਦੇ ਪਿੰਡਾਂ ਦੇ ਲੋਕਾ ਡਰਦੇ ਨਹੀਂ ਲੈਂਦੇ ਨਾ

Uncategorized

ਕੈਂਸਰ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ ਪੰਜਾਬ ਨੂੰ ਖਾਲੀ ਹਰ ਰੋਜ਼ ਕੈਂਸਰ ਦੇ ਕਾਰਨ ਹੋ ਰਹੀਆਂ ਨੇ ਚਾਰ ਮੌ ਤਾਂ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਧ ਕੈਂਸਰ ਪੀਡ਼ਤਾਂ ਚ ਮਾਲਵਾ ਮੋਹਰੀ ਦੇਸ਼ ਭਰ ਦੇ ਵਿਚੋਂ ਪੰਜਾਬ ਇਕ ਅਜਿਹਾ ਸੂਬਾ ਹੈ ਜਿੱਥੇ ਕੈਂਸਰ ਦੇ ਨਾਲ ਐਨੀਆਂ ਮੌ ਤਾਂ ਹੁੰਦੀਆਂ ਨੇ ਜਿੰਨੀਆਂ ਦੇਸ਼ ਭਰ ਦੇ ਵਿੱਚ ਕਿਤੇ ਵੀ ਨਹੀਂ ਇੱਕ ਅਨੁਮਾਨ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਵਿੱਚ ਹਰ ਰੋਜ਼ ਕੈਂਸਰ ਦੇ ਨਵੇਂ ਕੇਸ ਬੱਨਵੇ ਸਾਹਮਣੇ ਆ ਰਹੇ ਨੇ ਤੇ ਕੈਂਸਰ ਦੇ ਕਾਰਨ ਕਾਰ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਹਰ ਰੋਜ਼ ਮੌਤ ਹੋਰੀ ਤੇ ਪਿਛਲੇ ਸੱਤ ਸਾਲਾਂ ਦੇ ਵਿੱਚ ਤਕਰੀਬਨ ਇੱਕ ਲੱਖ ਪਨਤਾਲੀ ਹਜ਼ਾਰ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਕੈਂਸਰ ਦੇ ਕਾਰਨ ਮੌ ਤ ਹੋ ਗਈ

ਏ ਲੋਕ ਹੁਣ ਇਸ ਬਿਮਾਰੀ ਤੋਂ ਐਨੇ ਸਹਿਮੇ ਹੋਏ ਨੇ ਜਾਂ ਕਹਿ ਸਕਦੇ ਹਾਂ ਕਿ ਡਰੇ ਹੋਏ ਨੇ ਕਿ ਇਸ ਬਿਮਾਰੀ ਦਾ ਨਾਮ ਲੈਣ ਤੋਂ ਵੀ ਗੁਰੇਜ਼ ਕਰਦੇ ਨੇ ਇਹ ਘਰ ਕਿਸੇ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰ ਦੇ ਵਿੱਚ ਕਿਸੇ ਮੈਂਬਰ ਨੂੰ ਕੈਂਸਰ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਇਕ ਤਾਂ ਉਸ ਪਰਿਵਾਰ ਦਾ ਜੀਅ ਚਲਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਦੂਸਰਾ ਉਸ ਮਰੀਜ਼ ਦੇ ਇਲਾਜ ਦੀ ਉੱਪਰ ਉਸ ਪਰਿਵਾਰ ਦੇ ਇੰਨੇ ਪੈਸੇ ਖਰਚ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਨੇ ਕਿ ਉਸ ਪਰਿਵਾਰ ਦੀ ਜੋ ਆਰਥਿਕ ਸਥਿਤੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਉਹ ਵਿਗੜ ਜਾਂਦੀ ਕੈਂਸਰ ਦੇ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਧ ਕੇਸ ਮਾਲਵਾ ਦੇਵੇ ਚਾਹੁੰਦੇ ਨੇ

ਪਰ ਹੁਣ ਤਾਂ ਕੈਂਸਰ ਦੇ ਕੇਸ ਮਾਲਵਾ ਦੇ ਨਾਲ ਨਾਲ ਮਾਝਾ ਅਤੇ ਦੋਆਬਾ ਤੋਂ ਵੀ ਆਉਣੇ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਗਏ ਨੇ ਬਠਿੰਡਾ ਤੋਂ ਇੱਕ ਟਰੇਨ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਬੀਕਾਨੇਰ ਤੇ ਅਕਸਰ ਲੋਕ ਇਸ ਟ੍ਰੇਨ ਦੇ ਵਿਚ ਆਪਣਾ ਇਲਾਜ ਕਰਾਉਣਾ ਹੋਣ ਦੇ ਲਈ

ਜੋ ਕਿ ਲੋਕ ਕੈਂਸਰ ਤੋਂ ਪੀੜਤ ਨੇ ਉਹ ਜਾਂਦੇ ਨੇ ਇਸ ਟ੍ਰੇਨ ਦੇ ਵਿਚ ਤੇ ਹੁਣ ਇਸ ਟ੍ਰੇਨ ਦਾ ਨਾਮ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਵਿੱਚ ਕੈਂਸਰ ਟ੍ਰੇਨ ਪੈ ਚੁੱਕਿਆ ਹੈ

Leave a Reply

Your email address will not be published.