ਮੋਦੀ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਕੀਤਾ ਖੁਸ਼ ਕਣਕ ਦੇ ਰੇਟ ਵਿੱਚ ਕੀਤੇ ਇਨ੍ਹਾਂ ਵਾਧਾ

Uncategorized

ਇਸ ਵੇਲੇ ਦੀ ਵੱਡੀ ਖਬਰ ਆ ਰਹੀ ਹੈ ਕਿ ਕੈਬਨਿਟ ਮੀਟਿੰਗ ਦੇ ਵਿੱਚ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਇਕ ਤੋਹਫਾ ਦਿੱਤਾ ਹੈਗਾ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਦੇ ਦੀ ਪ੍ਰਧਾਨਗੀ ਹੇਠ ਹੋਈ ਮੀਟਿੰਗ ਦੇ ਵਿੱਚ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਮਾਰਕੀਟਿੰਗ ਸੀਜ਼ਨ ਦੋ ਹਜਾਰ ਬਾਈ ਤੇਈ ਦੀਅਾਂ ਫ਼ਸਲਾਂ ਦੇ ਘੱਟੋ ਘੱਟ ਸਮਰਥਨ ਮੁੱਲ ਨੂੰ ਵਧਾਉਣ ਦਾ ਫ਼ੈਸਲਾ ਕੀਤਾ ਹੈ ਕੇਂਦਰ ਨੇ ਕਣਕ ਜੌਂ ਛੋਲਿਆਂ ਕੇਸਰ ਦਾ ਮੁੱਲ ਵਧਾ ਦਿੱਤਾ ਹੈ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਦਾਲ ਸਰ੍ਹੋਂ ਦੇ ਐਮਐਸਪੀ ਵਿੱਚ ਸਭ ਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਵਾਧਾ ਹੋਇਆ ਹੈ ਇਸ ਵਿਚ ਚਾਰ ਸੌ ਦਾ ਵਾਧਾ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ

ਛੋਲਿਆਂ ਦਾ ਐੱਮਐੱਸਪੀ ਇੱਕ ਸੌ ਤੀਹ ਰੁਪਏ ਕੇਸਰ ਦਾ ਐੱਮਐੱਸਪੀ ਜਿਹੜਾ ਇੱਕ ਸੌ ਚੌਦਾਂ ਰੁਪਏ ਵਧਾ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਣਕ ਅਤੇ ਜੌ ਦਾ ਐੱਮਐੱਸਪੀ ਚਾਲੀ ਰੁਪਏ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਵੱਲੋਂ ਵਧਾ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ ਹੁਣ ਘੱਟੋ ਘੱਟ ਸਮਰਥਨ ਮੁੱਲ ਕਿੰਨਾ ਹੋਵੇਗਾ ਇਹ ਵੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸਦੇ ਹਾਂ ਮੰਤਰੀ ਮੰਡਲ ਦੀ ਸਾਰ ਦੋ ਹਜਾਰ ਬਾਈ ਦੇ ਲਈ ਐੱਮਐੱਸਪੀ ਨੂੰ ਚਾਲੀ ਰੁਪਏ ਪ੍ਰੀਤੀ ਕੌਂਸਲ ਵਧਾ ਕੇ ਦੋ ਹਜਾਰ ਪੰਦਰਾਂ ਰੁਪਏ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ

ਛੋਲਿਆਂ ਦਾ ਘੱਟੋ ਘੱਟ ਸਮਰਥਨ ਮੁੱਲ ਇੱਕ ਸੌ ਤੀਹ ਰੁਪਏ ਵਧਾ ਕੇ ਇਕਵੰਜਾ ਸੌ ਪ੍ਰਤੀ ਕੁਇੰਟਲ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ ਤੇ ਹੁਣ ਸਾਰੀਆਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਵਿਚ ਵਾਧਾ ਜਿਹੜਾ ਦਰਜ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਸਰ੍ਹੋਂ ਦੀ ਵਿਚ ਚਾਰ ਸੌ ਰੁਪਏ ਦਾ ਵਾਧਾ ਕਰ ਕੇ ਛਿਆਲੀ ਦੋ ਸੌ ਪੰਜਾਹ ਰੁਪਏ ਕਰਨ ਦਾ ਅੈਲਾਨ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ ਤੇ ਨਾਲ ਹੀ ਦਾਲ ਦਾ ਰੇਟ ਚਾਰ ਸੌ ਵਧਾ ਕੇ ਇਕਵੰਜਾ ਸੌ ਰੁਪਏ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ

ਹੈ ਜੌ ਐੱਮਐੱਸਪੀ ਵਧਾ ਕੇ ਪੈਂਤੀ ਰੁਪਏ ਸੋਲ਼ਾਂ ਸੌ ਪੈਂਤੀ ਰੁਪਏ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਸੂਰਜਮੁਖੀ ਤੇ ਇੱਕ ਸੌ ਚੌਦਾਂ ਆਰ ਪੀ ਏ ਪ੍ਰਤੀ ਕੁਇੰਟਲ ਅੈਮਅੈਸਪੀ ਵਧਾ ਕੇ ਤਰਵੰਜਾ ਸੌ ਸਤਾਈ ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ ਕੁਇੰਟਲ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ

Leave a Reply

Your email address will not be published.