ਰਿਸ਼ੀਕੇਸ਼ ਗੰਗੋਤਰੀ ਹਾਈਵੇਅ ਤੇ ਡਿੱਗੀਆਂ ਵੱਡੀਆਂ ਚੱਟਾਨਾਂ

Uncategorized

ਕਈ ਖੇਤਰਾਂ ਵਿੱਚ ਭਾਰੀ ਬਰਸਾਤ ਦੇ ਚਲਦਿਆਂ ਲਗਾਤਾਰ ਜ਼ਮੀਨ ਖਿਸਕਣ ਦੀਆਂ ਘਟਨਾਵਾਂ ਸਾਹਮਣੇ ਆ ਰਹੀਆਂ ਹਨ ਤਾਜ਼ਾ ਘਟਨਾ ਉੱਤਰਾਖੰਡ ਦੇ ਤੇਰੀ ਵਿੱਚ ਵਾਪਰੀ ਜਿੱਥੇ ਅਚਾਨਕ ਪਹਾੜ ਤੋਂ ਵੱਡੀਆਂ ਵੱਡੀਆਂ ਚੱਟਾਨਾਂ ਸੜਕ ਤੇ ਡਿੱਗਣੀਆਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਗਈਆਂ ਇਹ ਰਿਹਾ ਕਿ ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਦੋ ਨੌਜਵਾਨ ਚੱਟਾਨਾਂ ਦੀ ਲਪੇਟ ਵਿਚ ਆਉਣ ਤੋਂ ਵਾਲ ਵਾਲ ਬਚ ਗਏ ਜੋ ਹਾਦਸੇ ਸਮੇਂ ਉੱਥੋਂ ਦੀ ਲੰਘ ਰਹੀ ਸੀ ਪਹਿਲਾਂ ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਹਿਮਾਚਲ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਵੀ ਜ਼ਮੀਨ ਖਿਸਕਣ ਦੀਆਂ ਘਟਨਾਵਾਂ ਸਾਹਮਣੇ ਆਈਆਂ

ਤਸਵੀਰਾਂ ਚ ਤੁਸੀਂ ਦੇਖ ਸਕਦੇ ਹੋ ਕਿ ਵੱਡੀਆਂ ਵੱਡੀਆਂ ਚੱਟਾਨਾਂ ਕਿਵੇਂ ਸੜਕ ਤੇ ਆ ਕੇ ਡਿਗ ਰਹੀਆਂ ਨੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਨੁਸਾਰ ਇਹ ਚੱਟਾਨਾਂ ਡਿੱਗਣ ਦੀ ਇਹ ਘਟਨਾ ਰਿਸ਼ੀਕੇਸ਼ ਗੰਗੋਤਰੀ ਨੈਸ਼ਨਲ ਹਾਈਵੇ ਤੇ ਚੰਪਾ ਤੋਂ ਪੰਦਰਾਂ ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਪਹਿਲਾਂ ਨਾਗਰਿਕ ਪੈਟਰੋਲ ਪੰਪ ਦੇ ਨੇੜੇ ਵਾਪਰੀ ਹਾੜ੍ਹੀ ਤੋਂ ਵੱਡੇ ਵੱਡੇ ਪੱਥਰ ਤਰੀਕੇ ਨਾਲ ਹਾਈਵੇ ਕਈ ਘੰਟਿਆਂ ਤੱਕ ਬੰਦ ਹੋ ਗਿਆ ਹਾਈਵੇਅ ਬੰਦ ਹੋਣ ਕਾਰਨ ਰੋਡ ਤੇ ਦੋਵੇਂ ਪਾਸੇ ਸਾਧਨਾਂ ਦੀਆਂ ਲੰਮੀਆਂ ਲੰਮੀਆਂ ਲਾਈਨਾਂ ਲੱਗੀਆਂ ਹੋਣ ਤਾਂ ਹੋਰ ਇਨ੍ਹਾਂ ਪਾਲੀ ਚੱਟਾਨਾਂ ਦੇ ਡਿੱਗਣ ਨਾਲ ਬਿਜਲੀ ਅਤੇ ਪਾਣੀ ਦੀਆਂ ਲਾਈਨਾਂ ਨੂੰ ਵੀ ਭਾਰੀ ਨੁਕਸਾਨ ਪੁੱਜਿਆ

ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਚੌਕੀਦਾਰ ਪਿੰਡ ਜਾਣ ਵਾਲਾ ਰਸਤਾ ਅਤੇ ਮੇਨ ਗੇਟ ਵੀ ਬਰਬਾਦ ਹੋ ਗਈ ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਹਿਮਾਚਲ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਵੀ ਲੈਂਡਸਲਾਈਡ ਦੀਆਂ ਕਈ ਘਟਨਾਵਾਂ ਸਾਹਮਣੇ ਆਈਆਂ ਜਿਸ ਨਾਲ ਨੈਸ਼ਨਲ ਹਾਈਵੇ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਬਲਾਕ ਰਾਮਪੁਰਾ ਦੇ ਜਿਊਰੀ ਵਿਚ ਪਹਾੜ ਟੁੱਟ ਕੇ ਹਾਈਵੇ ਤੇ ਡਿੱਗ ਪਿਆ ਹਾਲਾਂਕਿ ਇਸ ਘਟਨਾ ਵਿਚ ਕੋਈ ਜਾਨੀ ਨੁਕਸਾਨ ਨਹੀਂ ਹੋਇਆ

ਜੋ ਕਿ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਨੇ ਅਜਿਹੀਆਂ ਘਟਨਾਵਾਂ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਅਲਰਟ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ ਇੰਨਾ ਹੀ ਨਹੀਂ ਇਤਿਹਾਸ ਦੇ ਤੌਰ ਤੇ ਪੁਲੀਸ ਨੇ ਜਵਾਨਾਂ ਦੀ ਜਗ੍ਹਾ ਜਗ੍ਹਾ ਤੇ ਤਾਇਨਾਤੀ ਕੀਤੀ ਹੋਈ ਹੈ ਜਿਸ ਦੀ ਵਜ੍ਹਾ ਨਾਲ ਵੱਡਾ ਹਾਦਸਾ ਬਚਾਅ ਹੋ ਗਿਆ

Leave a Reply

Your email address will not be published.